Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

GỠI NGÀY CỦA MẸ.........

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
tuankhanhqs
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
tuankhanhqs

Tâm trạng : sleep
Nam
Châm ngôn sống : Sống trên đời cầncó một tấm lòng để gió cuốn đi.
Số lần được cám ơn : 24
Điểm : 56142

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
GỠI NGÀY CỦA MẸ......... Left_bar_bleue70/100GỠI NGÀY CỦA MẸ......... Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
GỠI NGÀY CỦA MẸ......... Left_bar_bleue1000/100GỠI NGÀY CỦA MẸ......... Empty_bar_bleue  (1000/100)

GỠI NGÀY CỦA MẸ......... Empty
Bài gửiTiêu đề: GỠI NGÀY CỦA MẸ.........   GỠI NGÀY CỦA MẸ......... Icon_minitimeSun May 10, 2009 10:00 am

CẢM ƠN MẸ. MẸ CủA CON

Mẹ ơi mẹ là quê hương là nguồn cội của con, dù cho ở đâu thì con vẫn muốn trở về vòng tay của mẹ. Bên mẹ, con luôn có một cảm giác bình yên, tĩnh lặng. Mẹ dang rộng đôi tay, nâng con tập đi, đỡ con dậy khi con vấp ngã, tình mẹ thật vô bờ bến, không có gì sánh bằng.

Quê hương là gì hở mẹ?
Mà cô giáo dạy phải yêu
Quê hương là gì hở mẹ?
Ai đi xa cũng nhớ nhiều

Mẹ dạy con từ cách ăn mặc, đi đứng đến nói năng, giao tiếp. Con hãnh diện và hạnh phúc khi được làm con của mẹ, một người mẹ đảm đang, chung thuỷ, hy sinh lợi ích bản thân, thương chồng thương con, vun vén cho hạnh phúc gia đình. Với con, mẹ mang vẻ đẹp truyền thống của người phụ nữ Việt Nam. Biết bao những điều hay lẽ phải, những đạo đức con người, con đều biết từ mẹ.

Con cảm ơn mẹ đã vất vả, tần tảo sớm hôm nuôi con ăn học, lo cho con từng bữa ăn nóng sốt đến những giấc ngủ ngon lành. Mẹ luôn dõi theo bước con đi, lo lắng thức chờ mỗi khi con về trễ...

Con cảm ơn mẹ đã chia sẻ, động viên khi con vui, khi con buồn, mẹ luôn tin tưởng và ủng hộ con, cho con có thêm niềm tin, sức mạnh để bước tiếp trên đường đời.

Con thầm cảm ơn mẹ đã cho con một tuổi thơ êm đềm, hạnh phúc. Những đêm hè gió mát trăng sao đầy trời, mẹ cùng con ngắm trăng. Mẹ kể chuyện ngày xửa ngày xưa, kể về tuổi thơ của mẹ. Mẹ kể về bà ngoại cho con nghe. Bà ngoại là người tuyệt vời nhất của mẹ thì mẹ là người tuyệt vời nhất của con. Con cảm ơn mẹ đã cho con những ngọt ngào tuổi thơ. Mẹ đã ảnh hưởng rất nhiều đến tính cách, tâm hồn con...

Mẹ ơi, con muốn lấy đi sự mệt mỏi, ưu tư trong mắt mẹ, lấy đi dấu chân chim, sợi tóc bạc trên gương mặt mẹ. Con muốn mẹ nghỉ ngơi để con được chăm sóc, phụng dưỡng khi tuổi mẹ đã xế chiều. Con muốn mẹ được vui vẻ và luôn tự hào về con. Mẹ đã hy sinh quá nhiều vì con rồi, giờ hãy để con đền đáp lại những công ơn ấy mẹ nhé.

Quê hương mỗi người chỉ một
Như là chỉ một mẹ thôi
Quê hương nếu ai không nhớ
Sẽ không lớn nổi thành người

Điều cuối cùng con muốn nói với mẹ: con cảm ơn mẹ đã sinh ra con, để con được làm con của mẹ. Mẹ đã cho con tất cả trái tim nhân hậu của mẹ, để con biết yêu thương, biết làm Người. Cảm ơn mẹ, mẹ đã cho con những hành trang cần thiết nhất để con vững tin bước vào đời với bao thử thách và khó khăn. Cảm ơn mẹ, mẹ của con."ST"
Thanh Vân 1604
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Thanh Vân 1604

Nữ
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 55066

GỠI NGÀY CỦA MẸ......... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: GỠI NGÀY CỦA MẸ.........   GỠI NGÀY CỦA MẸ......... Icon_minitimeSun May 10, 2009 10:10 am

Hoa hồng tặng mẹ

Anh dừng lại tiệm bán hoa để gửi hoa tặng mẹ qua đường bưu điện. Mẹ
anh sống cách chỗ anh khoảng 300km. Khi bước ra khỏi xe, anh thấy một
bé gái đang đứng khóc bên vỉa hè. Anh đến và hỏi nó sao lại khóc.

- Cháu muốn mua một hoa hồng để tặng mẹ cháu - nó nức nở - nhưng cháu
chỉ có 75 xu trong khi giá một hoa hồng đến 2 đôla.

Amh mỉm cười và nói với nó:

- Đến đây, chú sẽ mua cho cháu.

Anh liền mua hoa cho cô bé và đặt một bó hồng để gửi cho mẹ anh. Xong
xuôi, anh hỏi cô bé có cần đi nhờ xe về nhà không. Nó vui mừng nhìn
anh và trả lời:

- Dạ, chú cho cháu đi nhờ đến nhà mẹ cháu.

Rồi nó chỉ đường cho anh đến một nghĩa trang, nơi có một phần mộ vừa
mới đắp. Nó chỉ ngôi mộ và nói:

- Đây là nhà của mẹ cháu.

Nói xong, nó ân cần đặt nhánh hoa hồng lên mộ.

Tức thì, anh quay lại tiệm bán hoa, hủy bỏ dịch vụ gửi hoa vừa rồi và
mua một bó hồng thật đẹp. Suốt đêm đó, anh đã lái một mạch 300km về
nhà mẹ anh để trao tận tay bà bó hoa.

-Hãy làm ngay đi bạn àh...

(khi bạn đọc được những dòng chữ này mà bạn vẫn còn mẹ bên cạnh
thì dù gặp bất cứ khó khăn gì thì hãy chắn rằn bạn vẫn là người hạnh
phúc vì bạn có mẹ bên cạnh.
hỡi những ai còn mẹ thì hãy chạy đến ôm chặt mẹ của mình ít nhất một
lần và nói với mẹ bạn : ‘ con yêu (thương) mẹ lắm !’ vì nếu không sẽ
có ngày bạn sẽ như tôi muốn làm như vậy cũng không được nữa)

GỠI NGÀY CỦA MẸ.........
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Ngày buồn ngày nhớ ngày mong ngày yêu thương
» Anh đã mở cửa trái tim em và cũng chính anh làm tổn thươngnó. Nỗi đau quá lớn đối với em. Em không thể biết được ngày mai em sẽ ra sao, em phải làm gì để có thể vượt qua những ngày sắp tới.
» Ngày đầu tiên - ngày thật sự mất ck..Không được khóc!!!!
» Yêu em trong một ngày anh nhé !một ngày thôi
» trước và sau ngày 10/3 1 ngày đáng nhớ