Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

TÌNH NỒNG LÀ GIẤC MỘNG!

Go down 
Tác giảThông điệp
namnguyenhuynh
Thành viên mới
Thành viên mới

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : Sống tốt hơn hôm qua để chuẩn bị cho ngày mai..!
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 54692

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
TÌNH NỒNG LÀ GIẤC MỘNG! Left_bar_bleue0/0TÌNH NỒNG LÀ GIẤC MỘNG! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
TÌNH NỒNG LÀ GIẤC MỘNG! Left_bar_bleue0/0TÌNH NỒNG LÀ GIẤC MỘNG! Empty_bar_bleue  (0/0)

TÌNH NỒNG LÀ GIẤC MỘNG! Empty
Bài gửiTiêu đề: TÌNH NỒNG LÀ GIẤC MỘNG!   TÌNH NỒNG LÀ GIẤC MỘNG! Icon_minitimeMon May 25, 2009 9:03 am

TÌNH NỒNG LÀ GIẤC MỘNG.

Chiều buồn nơi phố thị…

Anh thương yêu!
Tình yêu vốn rất đáng quý, đáng nâng niu và trân trọng phải không anh? Một cuộc tình đẹp, bền vững không chỉ được đánh giá bằng thời gian, bởi cũng có những cuộc tình chớp nhoáng nhưng vẫn có hạnh phúc. Còn chúng ta thì sao? Tình cảm giữa chúng ta có được xem là dài đấy không với một năm sáu mươi bốn ngày lẻ 2 giờ tính đến lúc em nói lời chia tay với anh? Hai chữ tình yêu đến với chúng ta tự bao giờ em cũng không biết nữa, bao giờ vậy anh nhỉ? Chắc anh cũng không biết đâu nhưng có lẽ nó bắt đầu từ nhành hoa hồng chiều thứ bảy anh trao em? Có lẽ vậy.

Tình yêu đến với em rất kỳ lạ. Nghe đám bạn kể về anh em thấy anh chẳng để lại ấn tượng nào tốt đẹp với em cả. Trong trí tưởng tượng em, em mơ hồ thấy anh là chàng trai chảnh chọe, lúc nào cũng lên mặt, cũng ngẩng cao đầu ra vẻ ta đây. Điều đó làm em có cảm giác ghét cay ghét đắng con người anh. Không ấn tượng, không quan tâm, anh đã nhanh chống đi ra khỏivòng suy nghĩ của em.

Thế rồi, như định mệnh xui khiến hay theo quy luật em phải gặp anh theo lẽ tất yếu mà bạn bè thường lấy đó làm “ quan điểm chính thống” rằng “ ghét của nào trời trao của đó”. Lạ lùng thay lần gặp mặt đầu tiên ấy, Em đã không còn là em nữa, em đã bị anh cuốn hút bởi đôi mắt đa tình, ánh mắt nhìn triều mến mà như thiêu đốt cả tâm can em. Anh diện bộ đồng phục màu xanh lá cây nhìn rất… phong trần Cố kềm chế, em cố chấn chỉnh mình nhưng cuối cùng em đã xiêu lòng trước anh. Anh đã chinh phục được em từ tia nhìn đầu tịên, trái tim em đã nằm gọn trong lòng bàn tay anh.
Thế rồi, những lần hẹn hò, những lần cùng nhau đi ăn , tình cảm chúng ta cứ thế mà đông đầy theo tháng ngày. Biết bao yêu thương, biết bao kỷ niệm đẹp được em nâng niu cất giữ. Cuộc tình đầy mộng đẹp, đầy lãng mạng của chúng ta tưởng chừng như không gì có thể làm lay chuyển được và sẽ là một tình yêu vĩnh hằng. Hạnh phúc tới với em rất nhanh, rất nhẹ nhàng không chúc bão giông hay sóng gió. Em say sưa, chếch choáng trong mối tình đầu được dệt trên thảm đỏ. Cuộc sống trước mắt em là một giấc mộng lành nhưng thật đau đớn cho em, Khi em tỉnh giấc cũng là lúc men tình tan biến, em nhận ra mình là người thứ ba…

Anh thân mến!
Đừng buồn nhé anh khi em nói lời chia tay. Hằng là người phụ nữ tuyệt vời, nhất định cô ấy sẽ tha thứ cho anh mà chấp nhận tình cảm của anh. Còn riêng em, em nghĩ mình chỉ được anh khoác lên vai một lớp tình thừa thãi. Như chiếc áo đa màu nhưng rất mong manh nó sẽ làm em choáng ngợp nhưng không sưởi ấm được cho cơ thể em, em sẽ cởi bỏ đi và trả lai cho anh cũng như trả lại anh lời yêu đầu ngọt ngào, da diết. Dẫu vậy, nhưng sao trong trái tim em thấy đau nhói từng hồi. Hình bóng anh lúc nào cũng tồn tại trong tâm hồn em. Nhớ đến anh, em biết mình đau khổ nhưng làm sao được hả anh? Làm sao chỉ một sớm một chiều em có thể xua đi hình bóng anh cùng biết bao hồi ức đẹp mà em đã từng vun vén, góp nhặt. Anh biết không? Em chưa một lần hối hận vì đã yêu anh và ở bên anh ngần ấy thời gian.

Có lúc em nghĩ anh là tất cả cuộc đời em, anh đã cho em sức sống, nghị lực và niềm tin để phấn đấu vươn lên. Và khi mất anh rồi, trái tim em cũng từng rỉ máu, nghị lực em cũng bị chùn bước nhưng thật may thay, em vốn là một cô gái tràn đầy nghị lực, có rất nhiều ước mơ, hòai bão. Do vậy khi tình yêu sụp đỗ, tuy có làm cho em hụt hẫng, đau buồn nhưng em sớm đứng dậy và làm chủ được bản thân mình. Em nhận ra rằng tình yêu với em không phải là tất cả. Cuộc sống còn rất nhiều điều thú vị, ý nghĩa đang chờ đợi em, em cần phải hướng đến để chuẩn bị cho tương lai, cho cuộc đời của mình. Vì vậy em nghĩ rằng mình phải sớm quên anh để sống cuộc sống mới – cuộc sống không có anh bên cạnh. Tất cả rồi sẽ tốt đẹp cả đúng không anh? Em nghĩ vậy và em tin mình sẽ làm được.

Anh! Hãy xem những ngày mình bên nhau là một giấc mộng dài, anh nên quay trở về thực tại khi bình minh ló dạng, hãy hăng say làm việc, sống khỏe và hạnh phúc bên người ấy. Hãy chôn kín mối tình của hai ta vào một góc của tâm hồn anh nhé. Khi anh nhận được lá thư này thì em đã hòa vào dòng người tấp nập ở Sài Gòn rồi.
Chúc anh hạnh phúc, tạm biệt anh!
(St)
http://www.truonghaiauto.com.vn

TÌNH NỒNG LÀ GIẤC MỘNG!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» giấc mộng...
» Tình Đầu Nông Nổi......!
» Bình minh hé lộ, ánh sáng chan hòa, tinh khôi đầu tiên của một ngày mới tràn qua khe cửa. Bao yêu thương đắm say lướt rất nhẹ làm em tỉnh giấc, dịu dàng mỗi phút giây qua ngỡ như có anh bên mình!
» Tập thơ Thao Thức - Nhất Lang (Nguyễn Thành Sáng)
» Khi em tỉnh giấc, anh lại về nơi ấy rồi!!!