Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

ANH CHỈ YÊU MÌNH EM..!

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
namnguyenhuynh
Thành viên mới
Thành viên mới

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : Sống tốt hơn hôm qua để chuẩn bị cho ngày mai..!
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 54682

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
ANH CHỈ YÊU MÌNH EM..! Left_bar_bleue0/0ANH CHỈ YÊU MÌNH EM..! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
ANH CHỈ YÊU MÌNH EM..! Left_bar_bleue0/0ANH CHỈ YÊU MÌNH EM..! Empty_bar_bleue  (0/0)

ANH CHỈ YÊU MÌNH EM..! Empty
Bài gửiTiêu đề: ANH CHỈ YÊU MÌNH EM..!   ANH CHỈ YÊU MÌNH EM..! Icon_minitimeSat May 23, 2009 9:27 am

ANH CHỈ YÊU MÌNH EM!

Mỹ Tho, chiều lộng gió...
Em thân mến!
Anh không định viết cho em vì chúng mình vẫn thường gặp nhau. Nhưng lần này anh nghỉ phép ba ngày lên thành phố đến nhà cô anh có việc. Anh muốn nhân dịp này để nói với em hết tiếng lòng của anh. Những câu văn của anh không văn hoa bay bướm không bay bỗng, lãng mạn mà là những câu văn mộc mạc, đậm chất quê, đời thường.Đơn giản vì anh chỉ là một chàng trai đã lớn lên từ miền quê với ruộng lúa mênh mông rì rào gió hát.

Chúng mình cùng sống, cùng lớn lên trên làng quê yêu dấu nên đã quá quen và quá hiểu về nhau. Gia đình anh như em đã biết, bố mẹ anh ly hôn từ thuở anh hãy còn quá nhỏ.
Sau đó anh đã có một quãng thời gian dài theo mẹ bôn ba đi khắp nơi, có khi sang đến những nước láng giềng. Cũng có lúc vì hoàn cảnh sống đưa đẩy, vì nhu cầu cấp bách và vì hãy còn non trẻ, anh đã phạm phải lỗi lầm – đã từng là kẻ trộm cắp. Sau khi đã ý thức được hành động của mình, anh nhận ra đó là một việc làm xấu, nhưng… dù thế nào thì chuyện cũng đã xảy ra rồi! Đó là khoảng thời gian cơ cực nhất của anh bên mẹ.

Khi về sống với bố, anh là người từng trải, đã từng nếm đủ những ngọt bùi cay đắng, những cơ cực khó khăn trong cuộc sống. Anh cũng biết, cũng muốn mình trở thành là một người lịch lãm, một chàng trai phong lưu với dáng vẻ lịch sự hào nhoáng bên ngoài để gây cảm tình với các cô gái. Thế nhưng anh không thể, hay đúng hơn là anh không muốn như vậy, vì anh còn phải chú tâm vào công việc với mục đích cuối cùng là làm sao có kết quả tốt nhất để giúp đỡ gia đình. Bởi thế mà em vẫn thấy anh với chiếc xe đạp cọc cạch mỗi ngày đến Ủy ban Xã làm việc, thay vì chễm chệ trên chiếc xe máy với bộ cánh rất mốt như những thanh niên khác trong thời đại văn minh này.

Giờ đây anh đã bước qua tuổi ba mươi nhưng anh vẫn thế, vẫn giản dị và càng có trách nhiệm với công việc của mình hơn. Vì vậy mà năm nào anh cũng nhận được giấy khen. Lúc về sống bên bố, anh chưa đến tuổi thành niên. Bố đã cố gắng tạo mọi điều kiện cho anh được học tiếp. Khi anh xin vào làm việc ở Ủy Ban Xã, anh chỉ mới hai mươi lăm, và đó cũng là thời gian anh để ý đến em. Hơn ba năm trời trôi qua như thế nhưng anh không nói gì, không tỏ gì cho em biết là anh đã yêu em. Còn em, dù là một cô gái vui vẻ dễ thương nhưng khó khăn trong quan hệ tình cảm với những người khác phái, suốt ngày em chỉ lo học và lẩn quẩn trong nhà giúp mẹ công việc nội trợ. Đó cũng là nét đẹp của một người con gái nết na mà anh rất trân trọng, và anh yêu em một phần vì thế.

Cho đến bây giờ đã gần hai năm trôi qua, hầu như tuần lễ nào anh cũng sang thăm em ít nhất là ba lần, em đã biết rõ lòng dạ anh nhưng với em, anh không thể nào xác định rõ vị trí của mình trong con tim luôn khép kín của em. Bé Thanh – em gái nhỏ của em – nói với anh khi biết anh có ý định xin cưới em rằng: “Chi Hạnh cũng muốn bằng lòng cho ba mẹ đỡ lo vì chị cung đã khá lớn, nhưng chi ấy cứ lo không biết quyết định như vậy có vội vàng hay không?” Những gì bé Thanh nói khiến anh suy nghỉ rất nhiều. Và đó cũng là một phần lý do cho lá thư này ra đời đó em à!

Mỹ Hạnh yêu mến!
Anh biết em lo sợ điều gì. Em sợ quãng thời gian cơ cực thời thơ ấu của anh, những quá khứ không mấy sáng sủa, tốt đẹp của anh sẽ ảnh hưởng đến tính cách và sẽ khiến cho anh không thoát ra được những xấu xa ấy phải không? Và em sợ mình sẽ sai lầm khi lấy một người quê mùa, không thời thượng, không sôi nổi, tối ngày chỉ vùi đầu vào công việc như một ông già, hay đúng hơn là một anh cù lần… Tất cả những điều đó sẽ khiến cho cuộc sống của em nặng nề buồn tẻ hơn đúng không? Hay em lo sợ điều gì khác ở nơi anh? em chưa biết gì về con người anh? Em cần tìm hiểu thêm điều gì nữa khi chúng ta biết nhau đã 5 năm rồi? “ quyết định bằng lòng sau thời gian 5 năm biết, hiểu về nhau với em là “vội vàng” sao em? Hay em nghi ngờ, chưa tin vào tình yêu anh dành cho em.

Mỹ Hạnh thương!
Có một điều anh muốn nói với em rằng dù thế nào em vẫn là người duy nhất mà anh yêu và muốn được có em suốt cuộc đời. Và một điều nữa anh biềt chắc rằng với tính cách của em chúng mình sẽ rất hợp nhau trong cuộc sống.

Xin em đừng nghi ngờ gì thêm khi anh đã trải lòng mình ra như thế này. Em hãy tin vào tình ỵêu của anh em nhé! Anh rất muốn biết quyết định của em sau khi anh từ thành phố về. Riêng anh, dù thế nào thì em vẫn là người anh yêu và suốt đời này anh chỉ có em mà thôi.
Anh mong sẽ nhận được ở em nụ cười tươi và ánh mắt yêu thương tin cậy.
Tạm biệt em, người yêu bé nhỏ của anh.
( St )
http://www.truonghaiauto.com.vn
yellow_rose
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
yellow_rose

Tâm trạng : tired
Nữ
Châm ngôn sống : cuộc đời không như giấc mơ
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 55786

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 50/100
Hài hước:
ANH CHỈ YÊU MÌNH EM..! Left_bar_bleue90/100ANH CHỈ YÊU MÌNH EM..! Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
ANH CHỈ YÊU MÌNH EM..! Left_bar_bleue100/100ANH CHỈ YÊU MÌNH EM..! Empty_bar_bleue  (100/100)

ANH CHỈ YÊU MÌNH EM..! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ANH CHỈ YÊU MÌNH EM..!   ANH CHỈ YÊU MÌNH EM..! Icon_minitimeSat Jul 04, 2009 4:39 pm

Bức thư thật cảm động và chân thành. "Cô Mỹ Hạnh" đó chắc chắn phải có 1 quyết định dứt khoát trong chuyện này để không bị vuột mất 1 chàng trai tuyệt vời như vậy.

ANH CHỈ YÊU MÌNH EM..!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» moi nguoi oi hay giup minh va ung ho minh voi.hi vong duoc lam wen voi cac ban.dung
» Mình phải làm sao để có thể quay lại khi mình nói chia tay trước
» Có Ai Chỉ Mình Cách Tặng Quà Cho Người Bạn Của Mình Đã Quen 1 năm Rồi?
» Mình chia tay anh nhé! Bởi mình không thể gặp nhau
» Chọn người yêu mình hay mình yêu?