Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

The ending before starting

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
kyotoshiro
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
kyotoshiro

Tâm trạng : cheerful
Nam
Châm ngôn sống : Every time I reach for love, it always run away
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 54904

The ending before starting Empty
Bài gửiTiêu đề: The ending before starting   The ending before starting Icon_minitimeFri May 22, 2009 10:54 pm

Nhiều lần anh tự hỏi mình có phải thật sự là đã yêu em hay ko? Hay đó chỉ là một sự ngộ nhận. Anh tìm mãi cũng ko thể có đc câu trả lời chính xác.
Từ khi gặp em, anh đã thay đổi, đã biết phấn đấu trong học tập cũng như trong công việc. Nhưng phải chăng tất cả giờ đã vô nghĩa. Mọi việc anh làm, mọi dòng suy nghĩ của anh đều chất chứa hình bóng của em.
Có thể hình ảnh con người anh yêu ở em khác với em trong thực tế (lấy của hitler2 nhưng cũng giống suy nghĩ của mình, thông cảm nha What a Face ) nhưng điều đó ko làm vơi bớt tình yêu trong anh.
Mỗi lần đến lớp anh chỉ mong đc gặp em, muốn ngắm nhìn nụ cười xinh tươi ấy. Đi bên cạnh em trên đường về anh cảm thấy thời gian trôi qua thật nhanh, chỉ hỏi em được vài câu vu vơ thế là đã đến lúc em phải rẽ sang hướng khác. Lấy hết sức can đảm anh trao em một bức thư, cả tấm lòng anh chất chứa trong đấy. Nhưng có lẽ em đã vội vã vứt nó đi hay đã xé tan nó, em quay mặt với anh! Ko nhìn cũng ko thèm cười với anh nữa, anh cảm thấy hối hận khi đã thổ lộ tình cảm của mình.
Biết rằng ko phải là chàng hoàng tử trong mộng của em, anh ko muốn bỏ cuộc nhưng cũng chẳng biết phải làm sao. Lại lấy hết sức can đảm anh bắt chuyện lại với em vì ko muốn 2 chúng ta bị dày vò bởi những cảm xúc vô nghĩa của anh. Anh biết rằng đi bên anh em sẽ có một cảm giác ko thoải mái thế là anh tránh mặt. Cố bước qua thật nhanh để ko bắt gặp sự vô cảm của em.
1, 2 rồi 3 tháng thế là xong một khoá học. Hôm nay là ngày cuối cùng, tiệc chia tay, em vắng mặt! Anh cứ ngóng chờ mãi nụ cười của em để nói lời CẢM ƠN em vì tất cả, em đã cho anh một cuộc sống mới, một niềm tin mới. Nhưng lời nói ấy có lẽ bây giờ chỉ là dĩ vãng.
Một kết thúc khi chưa có sự khởi đầu.
Chúc em mãi mãi hạnh phúc!!!
--------------------------
_nguyenVIETchung_
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
_nguyenVIETchung_

Tâm trạng : fun
Nam
Châm ngôn sống : phải biết chấp nhận sự thật
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 54694

Bài gửiTiêu đề: Re: The ending before starting   The ending before starting Icon_minitimeSat May 23, 2009 6:36 am

[quote="kyotoshiro"]Nhiều lần anh tự hỏi mình có phải thật sự là đã yêu em hay ko? Hay đó chỉ là một sự ngộ nhận. Anh tìm mãi cũng ko thể có đc câu trả lời chính xác.
Từ khi gặp em, anh đã thay đổi, đã biết phấn đấu trong học tập cũng như trong công việc. Nhưng phải chăng tất cả giờ đã vô nghĩa. Mọi việc anh làm, mọi dòng suy nghĩ của anh đều chất chứa hình bóng của em.
Có thể hình ảnh con người anh yêu ở em khác với em trong thực tế?nhưng điều đó ko làm vơi bớt tình yêu trong anh.
Mỗi lần đến lớp anh chỉ mong đc gặp em, muốn ngắm nhìn nụ cười xinh tươi ấy. Đi bên cạnh em trên đường về anh cảm thấy thời gian trôi qua thật nhanh, chỉ hỏi em được vài câu vu vơ thế là đã đến lúc em phải rẽ sang hướng khác. Lấy hết sức can đảm anh trao em một bức thư, cả tấm lòng anh chất chứa trong đấy. Nhưng có lẽ em đã vội vã vứt nó đi hay đã xé tan nó, em quay mặt với anh! Ko nhìn cũng ko thèm cười với anh nữa, anh không cảm thấy hối hận khi đã thổ lộ tình cảm của mình, anh ko muốn bỏ cuộc nhưng cũng chẳng biết phải làm sao. Lại lấy hết sức can đảm anh bắt chuyện lại với em vì ko muốn 2 chúng ta bị dày vò bởi những cảm xúc vô nghĩa của anh. Anh biết rằng đi bên anh em sẽ có một cảm giác ko thoải mái và anh tránh mặt em. Cố bước qua thật nhanh để ko bắt gặp sự vô cảm của em ?
1, 2 rồi 3 tháng thế là hết một khoá học. Hôm nay là ngày cuối cùng, tiệc chia tay, em vắng mặt! Anh cứ ngóng chờ mãi nụ cười của em để nói lời CẢM ƠN em vì tất cả, em đã cho anh một cuộc sống mới, một niềm tin mới. Nhưng lời nói ấy có lẽ bây giờ chỉ là dĩ vãng.
Một kết thúc khi chưa có sự khởi đầu.
Chúc em mãi mãi hạnh phúc!!!
--------xin lỗi mượn văn KYOTOSHIRO mà không hỏi bạn trước------------- drunken
vit_con_online
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
vit_con_online

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Chờ người không đến vẫn chờ
Số lần được cám ơn : 40
Điểm : 56381

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
The ending before starting Left_bar_bleue5/10The ending before starting Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
The ending before starting Left_bar_bleue10/10The ending before starting Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: The ending before starting   The ending before starting Icon_minitimeSat May 23, 2009 6:52 am

Cảm động nhỉ! Mình cũng là con gái nên mình cho bạn 1 lời khuyên! mình cũng nằm trong tình trạng được người khác phái gửi thư nhưng mình hok đọc mà mình cũng giống như cô gái kia xé bức thư đó đi là tại vì mình hok có tình cảm với người đó với lại thà hok đọc để khỏi phải biết trong đó viêt gì còn hơn là gặp mặt nguời ấy là mình trốn...mình sợ nhìn ánh mắt,sợ nghe tiếng người ấy gọi tên mình. Nên bạn đừng buồn bởi tình yêu có rất nhiều gian nan, càng trải qua nhiều gian nan bạn càng có nhiều kinh nhiệm yêu hơn nữa. Với lại người con gái ấy 1 khi đã từ chối ty của bạn thì cô ấy sẽ khó lòng có thề đi thích bạn. Bạn nên giữ lại mối tình trong sáng này...koi như là kỉ niệm đẹp đi...Chúc bạn may mắn và sớm tìm được tình yêu đích thực.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: The ending before starting   The ending before starting Icon_minitime

The ending before starting
Trang 1 trong tổng số 1 trang