Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Anh đã không còn là của em

Go down 
Tác giảThông điệp
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62766

Anh đã không còn là của em Empty
Bài gửiTiêu đề: Anh đã không còn là của em   Anh đã không còn là của em Icon_minitimeFri Jun 12, 2009 9:10 pm

Giờ đây em chẳng biết mình nên trách ông trời hay nên cảm ơn ông trời đã mang anh đến bên em. Ngày ấy em tình cờ gặp anh, anh còn hỏi em " có bạn trai chưa để anh làm mai cho, còn nếu không làm mai được thì lấy luôn ông mai vậy!"

Em không quan tâm và em cũng chẳng để ý đến anh chỉ nghĩ đó là lời khách hàng hay trêu ghẹo em mà hàng ngày em vẫn gặp thôi. Em cũng chẳng màng nhìn đến xem anh ra sao chỉ thấy sơ qua là người hơi gầy, nhỏ con thôi. Rồi bỗng 1 ngày trên đường về anh gọi điện thoại cho em, rồi ngày nào anh cũng ghé nơi em làm, trưa là điện thoại cho em, tối nào anh cũng qua nhà em chơi, khi ở nhà em về rồi mà lại điện cho em nữa. Và từ lúc đó em dần yêu anh lúc nào chẳng hay nữa, có anh em vui trở lại khi em đã dang dỡ 1 lần, em cảm thấy yêu cuộc sống này hơn vì có tình yêu của anh, anh dạy em cách biết quan tâm, biết thông cảm cho người khác, và dường như vì em và anh đều đã dang dỡ trong tình yêu nên chúng mình yêu nhau lắm, chẳng bao giờ phải giận dỗi nhau điều gì. Em cứ nghĩ đến tương lai chúng mình sẽ hạnh phúc như thế nào. Ngôi nhà của chúng ta sẽ đầy ấp tiếng cười của em, của anh và những đứa trẻ. Chúng sẽ giống anh tính tự lập, thông minh, yêu vợ con và chúng sẽ đẹp, ngoan hiền giống em. Đó là ước mơ của em. Giấc mơ chẳng ai bán mà cũng chẳng ai mua nên chúng ta cư việc mơ đúng không anh. Nhưng giờ đây giấc mơ của em đã tan vỡ như bóng xà phòng. Anh chẳng còn gọi đện cho em, chẳng còn ghé thăm em, chẳng còn quan tâm em và em biết anh và em đã chẳng còn đi chung con đường. Lỗi tại em chẳng chịu hiểu cho anh hay là lỗi do anh đã dành sự quan tâm cho người con gái khác. Em đau lòng lắm! Giờ đây em chỉ mong anh hiểu cho lòng em, mặc dù em có làm gì đi chăng nữa thì em cũng chỉ muốn biết được rằng sự thật có phải anh đã dành sự quan tâm cho người con gái khác không ( em không chấp nhận sự giả dối ), nếu đúng là như vậy thì em sẽ tập quên anh để anh đến bên người vì khi anh đã yêu người khác thì em sẽ chẳng níu kéo làm gì vì nếu giữ được anh thì trái tim anh cũng đã không còn thuộc về em. Nhưng em mong 1 lúc nào đó anh hãy suy nghĩ lại vẫn có một người yêu anh bằng cả trái tim mình. Em mong đó là phút giây yếu lòng của anh. Rồi anh sẽ lại quay về bên em.

"ST"

Anh đã không còn là của em
Trang 1 trong tổng số 1 trang