Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Em đã buông tay rồi đấy...Anh..hãy đi đi!!!

Go down 
Tác giảThông điệp
ThanhThanh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
ThanhThanh

Nữ
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54974

Em đã buông tay rồi đấy...Anh..hãy đi đi!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Em đã buông tay rồi đấy...Anh..hãy đi đi!!!   Em đã buông tay rồi đấy...Anh..hãy đi đi!!! Icon_minitimeMon May 18, 2009 3:29 pm

Thực sự phải buông thôi........bởi vì em đã mệt nhoài......bước chân em nặng trĩu .......cánh tay đã mỏi nhừ......theo những ngày tháng chạy theo cái bóng của anh...
Và giờ đây em đã tự nhủ với mình rằng em đã sẵn sàng rồi....sẵn sàng cho cái việc mà em nghĩ em sẽ chẳng bao giờ làm được đâu.......đó là buông tay và ra đi.....
Cái cảm giác mất mát này đã làm em thực sự đau đớn......hằn học và bật khóc......những giọt nước mắt mặn chát và cay nồng xộc lên sống mũi, tuôn sâu vào tận từng thớ thịt trên cơ thể........đau và nhức......như hàng ngàn hàng vạn mũi kim đâm.....
Nhưng có mấy ai hiểu cho em ?
Buông tay anh ra là sẽ không nắm tay anh nữa......cũng nghĩa là mất đi chỗ dựa....như thế em sẽ ngã, nhìn em ngã anh có xót xa không?
Buông tay anh ra nghĩa là không còn có anh.......là mất đi anh.....mất đi cái hơi thở của những ngày qua......có lẽ sẽ chết trong cái nỗi đau đang dày vò bản thân.......nếu em chết anh sẽ khóc chứ?
Buông tay anh ra......nghĩa là khi em quay sang bên cạnh để tìm kiếm 1 bờ vai , 1 vòng tay trong cái mùa đông giá rét này thì em sẽ chỉ nhận được sự trống trải và hơi lạnh mà thôi.......anh sẽ chạnh lòng khi em co ro chứ?
Buông tay anh ra.....là để anh ra đi.....anh sẽ rời xa em....không còn là của riêng em , sẽ không bao giờ được nhận cái linh thiêng mà con người ta gọi là tình yêu của anh nữa.....anh sẽ đem cho người khác đúng không?
Từ bây giờ......
Em sẽ học cách chịu đựng 1 mình.......những nỗi đau, những trăn trở...
Em sẽ học cách bước đi 1 mình.......không có chỗ dựa nào cả.........
Em sẽ học cách tự đứng bằng đôi chân, bằng sức lực của chính em....
Sẽ lấy những khỏang cách ngắn ngủi được bên anh làm động lực......Em sẽ không cô độc trong những kí ức đấy đâu....
Sẽ có 1 ngày anh quay lại và nắm lấy đôi bàn tay này chứ?
Sẽ có 1 ngày anh giật mình và anh sẽ đuổi theo em chứ?
Sẽ có 1 ngày anh nhận ra anh không thể sống mà không có em chứ?
Sẽ có 1 ngày nào đó anh hiểu rằng anh đã làm tổn thương em chứ?
Khi đó.........anh hãy tự nhủ với mình rằng em buông anh ra để anh đi tìm hạnh phúc thực sự của mình và em đã đau đớn biết chừng nào khi nhận ra rằng hạnh phúc ấy không ở nơi em......
Em biết mà, cái gì vốn không thuộc về mình thì sẽ chẳng bao giờ là của mình cả......nhưng em vẫn cố chấp nghĩ rằng mọi cố gắng của mình sẽ xoay chuyển tất cả.......em ngu ngốc lắm mà.....
Hết rồi
Tất cả đã kết thúc
Như 1 giấc mơ thật dài vậy
Người ta nói trong mỗi con người đều có 1 trái tim....được chia làm 2 phần....1 phần để yêu thương và 1 phần nữa là để thù hận....và cũng bởi người ta đã quá yêu nhau nên mới thù hận lẫn nhau......phải chăng khi không thể có được tình yêu, người ta mới thù hận để xóa nhòa cái gọi là thương yêu?
Sợ lắm cái cảm giác phải ghét 1 ai đó......
Nhưng vì quá yêu mà thế thì càng đáng sợ hơn......anh sẽ ghét em chứ ? Sẽ căm ghét em ? Em chẳng thể biết được nữa......em đã rất yêu anh cơ mà, yêu hơn mọi thứ em có.....mà đúng hơn anh là tất cả những gì em có.....
Em sợ rằng phải sống trong cái quay cuồng của hạnh phúc hôm qua......
Sợ lắm những đêm nhớ anh.......nước mắt lại ràn rụa .......lại choàng tỉnh sau những cơn ác mộng về anh.....
Sợ lắm khi mà đau đớn của em hoà cùng với nhớ thương......để mỗi lần nhớ thương vô vọng lại là 1 lần đau đớn đến xé lòng.......
Hạnh phúc là gió cứ phảng phất........
Hạnh phúc là cỏ mềm xanh mướt dưới chân ai đó........em muốn là gió nhưng em vẫn mãi là cỏ dại . Đừng dẫm lên em nữa......đừng dẫm lên hạnh phúc của em , hạnh phúc ấy mong manh dễ vỡ lắm......hãy cho nó chút bình yên........cỏ của em đau và mệt mỏi.....cứ như thế này cỏ sẽ chết mất.......!
Em sẽ nhớ bao nhiêu cái cảm giác ôm em trong lòng và cảm nhận hơi ấm của em.....nó làm em mềm nhũn , làm em tan chảy trong niềm hân hoan rằng anh đang là của em.....
Em sẽ nhớ từng lời nói yêu thương và ngọt ngào nơi anh......anh có nhớ không ? Có nhớ đã nói chỉ cần em yêu anh thì anh làm cái gì cũng được?
Tại sao lại cho người ta hi vọng rồi lại tước lấy nó?
Tại sao lại cho người ta hạnh phúc rồi lại rời bỏ hanh phúc ấy khi mà nó chưa 1 lần trọn vẹn?
Tại sao?
Tại sao lại như vậy?
Nói nữa nói mãi cũng chẳng bao giờ biết được câu trả lời đâu .........nhưng ít ra bây giờ em cũng đã có đủ can đảm để đối diện với chính mình rồi.....nhìn anh buớc đi và ngửa mặt lên trời cho nước mắt chảy ngược vào lòng nhé......
Em đã buông tay rồi đấy.....anh đi đi......

Em đã buông tay rồi đấy...Anh..hãy đi đi!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang