Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi anh lời yêu thương

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
lehoa220386
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
lehoa220386

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : yêu thật lòng và sống sao có ích
Số lần được cám ơn : 8
Điểm : 56617

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Gửi anh lời yêu thương Left_bar_bleue0/0Gửi anh lời yêu thương Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Gửi anh lời yêu thương Left_bar_bleue0/0Gửi anh lời yêu thương Empty_bar_bleue  (0/0)

Gửi anh lời yêu thương Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi anh lời yêu thương   Gửi anh lời yêu thương Icon_minitimeWed May 06, 2009 2:43 pm

Khi em gật đầu trở thành người yêu anh, em đã biết mình đã có sự lựa chọn đúng. Anh là người đàn ông của công việc bộn bề, của những chuyến đi xa, của những người phụ nữ dám yêu anh bất kể quá khứ, hiện tại hay tương lai. Cả em cũng vậy. Em đã yêu anh bằng thứ tình yêu không toan tính thiệt hơn, một thứ tình cảm mà lẽ ra em phải dành cho thời mình mới lớn. Em chỉ biết rằng, bên anh em cảm thấy mình thật sự là một phụ nữ đang yêu và được yêu. Vòng tay vững chắc và yên ả đó đủ sức đỡ em đi qua những ngày xa anh diệu vợi, anh có biết không?

Ngày đi học nâng cao nghiệp vụ, em đã chông chênh và ước ao có một chỗ dựa biết bao nhiêu. Cuộc sống sao mà bon chen quá, phức tạp quá. Lòng người khó lường làm em hụt hững và bỗng thèm được khóc cùng anh, được nghe giọng nói quen thân của anh an ủi. Khi ngón tay em đan lên hàng số quen thuộc, em vẫn biết là mình đang làm phiền anh, đang làm xáo trộn cuộc sống bận rộn của anh. Nhưng em không kèm lòng được. Dù sao em cũng chỉ là một người phụ nữ yếu đuối. Những ngông nghênh và bất cần chỉ để em che dấu trái tim mong manh dễ vỡ của mình.

Rồi em đỗ bệnh. Ngày cuối năm, không mùa không tháng, gió rất nhiều, rất lạnh. nằm một mình trong căn phòng nhỏ, nghe cuộc sống trôi qua bên ngoài, em khao khát đến cháy lòng dù chỉ là một lời hỏi thăm, một bàn tay chăm sóc vỗ về. Vắng anh, em đã thấy mình cô đơn, cô đơn ngay bên cạnh những cuộc vui bạn bè. Và anh thì rất xa...

Vậy mà...Ngày em gặt hái một niềm vui be bé cho những phấn đấu của mình, em lại nghĩ ngay đến anh. Anh chính là người đầu tiên mà em muốn cùng chia sẻ. Trong niềm phấn khích ấy, em đã làm sai giao ước khi nhắn đến anh những lời vui mừng của mình. Đáp lại em là một sự yên lặng đến ngỡ ngàng. Niềm vui bỗng chốc hụt đi và tan nhanh quá. Chỉ còn lại em với cảm giác trống trải vô nghĩa. Đêm thật dài...Anh có biết không, giá như em đừng yêu anh nhiều đến vậy. Để mỗi niềm vui, mỗi nỗi buồn của em không phải làm vướng lòng anh, để em không phải nghĩ đến anh trong từng hơi thở của mình. Như vậy cũng là có lỗi sao?

Vậy mà...Ngày em yêu anh, vẫn nhớ lời anh trải nghiệm rằng, yêu thương một người là dành mọi điều tốt đẹp, thuận lợi cho người đó. Em đã suy nghĩ rất nhiều để nhận ra anh của em bao dung hơn em nhiều lắm. Nghĩ đến mình thật dễ, nhưng nghĩ và hy sinh cho người mình yêu mới thật khó, phải không anh? Dẫu có giận hờn, dẫu đã có lúc em tưởng mình quá mỏi mệt rồi, dẫu em biết cuộc tình chúng mình rồi sẽ như một cơn mưa chiều ngày mình gặp gỡ...nhưng em vẫn vững lòng yêu anh. Tình yêu nào phải lỗi lầm.

(trích từ Báo Phụ nữ)
quynhanh2408
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54691

Bài gửiTiêu đề: ban oi   Gửi anh lời yêu thương Icon_minitimeSun May 10, 2009 6:01 pm

tinh yeu là thê mà
tathungan04
Thành viên mới
Thành viên mới

Nữ
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54633

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi anh lời yêu thương   Gửi anh lời yêu thương Icon_minitimeWed May 13, 2009 2:02 pm

kUl :x
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi anh lời yêu thương   Gửi anh lời yêu thương Icon_minitime

Gửi anh lời yêu thương
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Lời Yêu Thương
» yêu----------- thương
» Yêu thương còn mãi
» .....Thương.................
» Heo Yêu Thương!