Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Biết ĐẾn Khi Nào Tôi Được Yêu!?

Go down 
Tác giảThông điệp
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Tâm trạng : amused
Nam
Châm ngôn sống : Yêu là quyết tâm
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 51808

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Biết ĐẾn Khi Nào Tôi Được Yêu!? Left_bar_bleue0/0Biết ĐẾn Khi Nào Tôi Được Yêu!? Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Biết ĐẾn Khi Nào Tôi Được Yêu!? Left_bar_bleue0/0Biết ĐẾn Khi Nào Tôi Được Yêu!? Empty_bar_bleue  (0/0)

Biết ĐẾn Khi Nào Tôi Được Yêu!? Empty
Bài gửiTiêu đề: Biết ĐẾn Khi Nào Tôi Được Yêu!?   Biết ĐẾn Khi Nào Tôi Được Yêu!? Icon_minitimeSun Mar 14, 2010 5:22 pm

Đã bao lần tôi tự hỏi mình như thế. Dường như khi sinh ra ông trời đã an phận cho tôi là người thất bạo và cô đơn.Đã bao lần tôi yêu ai rồi cũng chỉ nhận về mình sự từ chối cay đắng và chua xót từ những người con gái mà tôi yêu.
Người ta thường nói những ai biết yêu sớm thì thường sẽ khổ nhiều lắm và tôi thấy đối với tôi câu nói này là hoàng toàn chính xác.Ngay từ thuở còn cấp sách đến trường ,cái tuổi "ăn chưa no lo chưa tới" vậy mà tôi lại đem lòng yêu mến một cố nàng cùng lớp và gần nhà.Những lúc tan trường về tôi và em thường về cùng nhau,được nói chuyện vui đùa và từ lúc nào mà tôi không hề hay biết,tôi đã yêu em rồi.Tôi quyết định lấy hết cang đảm để nói với em những gì sâu kính nhất ở trong lòng mà bấy lâu tôi chôn dấu bấy lâu nay.Tôi viết thư tỏ tình gởi đến em...Mấy ngày sau tôi đã nhận được hồi âm.Tôi hồi hợp dở trang thơ ra đọc.
"Ruộng ai thì cứ đấp bờ,
Duyên ai nấy gặp đừng chờ uổng công"
Sao mà tàn nhẫn vậy,cầm lá thư trên tay mà nước mắt cứ tuông trào,bờ môi nghẹn đắng.Kể từ đó trở đi mỗi lần tan trường về không còn ai đi chung lối cùng tôi nửa,tôi lê bước chân và tâm hồn rủi nặng lủi thủi lặng lẽ với chiếc bóng của chính mình,con đường dường như dai hơn và xa hơn...? khi không còn em nửa.Mối tình đầu của tôi đã chấm dức và cũng là sự khởi đầu thất bại và đau khổ cho cuộc đời tôi. Thời gian cũng thấm thoát trôi qua tôi vẩn tiếp tục cuộc đời của một học sinh.KHi tôi bước và học trường cấp 3 tôi quyết tâm không yêu ai nửa tập trung mội chuyện vào việc học không yêu và tỏ tình với ai ,có lẽ nhiêu đó đã là bài học đắt giá lắm oy.Nhưng rồi chữ ngờ không ai biết được tôi không thể kiểm soát được con tim của mình .Tôi lại yêu một cô gái dể thương hồn nhiên với đôi mắt thiên thần và nụ cười như hoa nở.Giờ ra chơi tôi và em cũng rút rít tiếng cười.Em học giỏi tôi thì chỉ là học sinh trung bình.Từ ngày thương em tôi cố gắng làm sao để mình học khá hơn làm sao để có thể được như em.Và tôi đã làm được dù không giỏi nhưng cũng là học sinh tiên tiến.Từ ngày yêu em không biết sao tôi lại cứ thích làm thơ và vẽ tranh,những bài thơ tôi viết điều viết cho em.Giờ học tôi cứ len lén nhìn em ,thấy em cười lòng tôi sao thấy vui vui cảm giác thật khó tả.Tình yêu của tôi cứ thế lặng lẽ trôi qua tôi nhút nhát không dám nói thật lòng mình cho em biết vì tôi sợ lại một lần nửa tôi lại mất người tôi yêu,vì tôi nghĩ dù sao thế này vẫn tốt hơn là nói ra nếu lở người ta không thích mình rồi mình nói...sẽ làm người ta xa lánh,và không còn muốn nói chuyện với mình nửa.Dù sao được nhìn thấy em mỗi ngày là tôi vui rồi.Nhưng rồi điều tôi lo lắng nhất cũng đã xẩy ra khi trực giác cho em biết rằng tôi yêu em thì em không còn muốn nói chuyện với tôi . cứ mỗi lần tôi đến gần là tránh mặt tôi.Tôi thức mấy ngày liền suy nghĩ làm sao để mọi chuyện trở lại như lúc đầu vì cứ như thế này hoài tim tôi đau đến chết mất.Tôi đã cố đè nén tâm tư cảm xúc của lòng mình viết một lá thư giải thích với em rằng: mọi chuyện không như em nghĩ,tôi vẫn chỉ xem em là bạn thôi không hơn không kém.Và tôi đã dói được em.Mọi chuyện trở lại bình thường nhưng không còn được như nhày xưa.Em đâu biết rằng tôi đã đau như thế nào khi viết bứt thư giải thích ấy?Tim tôi như ngàn kim châm vào vậy.Tôi chỉ còn dám yêu em lặng lẽ đơn phương ngày cứ qua ngày như thế!Lặng lẽ đứng ngoài cuộc đời em và rồi khi biết em có bạn trai lòng tôi như ai cắt,Tình yêu của tôi lại chết mà chưa kịp nói ra...cho đến tận bây giờ mỗi khi trở lại mái trường xưa tôi lại nhớ em và đau khổ lắm.Đau nào bằng khi yêu mà lại không được yêu.Và có lẻ tôi sẽ đặt câu hỏi cho chính tôi cho đến hết cuộc đời này.Biết đến khi nào tôi dc yêu?
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

Biết ĐẾn Khi Nào Tôi Được Yêu!? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Biết ĐẾn Khi Nào Tôi Được Yêu!?   Biết ĐẾn Khi Nào Tôi Được Yêu!? Icon_minitimeThu Apr 15, 2010 2:08 am

hix hix!hình như mi mắc bệnh chia ly có tiền sử hay sao ý!
dưng mừ mi iu sớm nhỉ!

Biết ĐẾn Khi Nào Tôi Được Yêu!?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Biết bao giờ mới được gặp em...!!
» Ta vẫn chờ em...dù chưa lần được biết
» Anh đã mở cửa trái tim em và cũng chính anh làm tổn thươngnó. Nỗi đau quá lớn đối với em. Em không thể biết được ngày mai em sẽ ra sao, em phải làm gì để có thể vượt qua những ngày sắp tới.
» Tạm biệt em ! Tạm biệt người yêu dấu!
» Gửi LTH CQ52.08.0x....anh ước được 1 lần được đưa e sang Saint Petersburg ngắm mùa thu vàng....