Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Mẹ ơi!

Go down 
Tác giảThông điệp
huecuatoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
huecuatoi

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Cuộc sống là không chờ đợi
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 56119

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Mẹ ơi! Left_bar_bleue6/10Mẹ ơi! Empty_bar_bleue  (6/10)
Nội tâm:
Mẹ ơi! Left_bar_bleue8/10Mẹ ơi! Empty_bar_bleue  (8/10)

Mẹ ơi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Mẹ ơi!   Mẹ ơi! Icon_minitimeTue Apr 21, 2009 9:43 am

Có những lúc con cảm thấy bất mãn, bực bội,hờn giận nhưng con thực sự hạnh phúc khi có mẹ. Mẹ là người bạn lớn mà con có thể tâm sự mọi ước mơ, bí mật thầm kín nhất. Mẹ mang nặng đẻ đau, chăm bẳm con lớn khôn, che chắn cho con những đòn roi nảy lửa. Và cũng vì lũ chúng con mà mẹ trở nên bạc nhược, bất lực trước cuộc sống của chính mình. Con nhớ mẹ nhiều lắm kể cả khi mẹ nằm bên cạnh bởi con lo sợ hạnh phúc mong manh nó sẽ làm mẹ rời xa con bất cứ lúc nào. Mẹ leo lét như ngọn đèn trước gió bão, mẹ mệt mỏi và có lúc mẹ muốn buông xuôi. Vì thế con sợ lắm, một nỗi sợ rất đỗi mơ hồ. Đã có chuyện gì xảy ra trong gia đình bé nhỏ lúc nào cũng chực đổ vỡ của mình phải không mẹ?. Con biết lòng mẹ đau lắm. Mẹ cũng chẳng còn nước mắt để mà khóc nữa. Con là dứa lỳ lợm, bất cần. Có thể con sống chẳng cần có ai, chẳng cần gì, nhưng con cần có mẹ. Con không cho phép ai chà đạp hay làm tổn thương mẹ kể cả ông ấy. Cũng vì thế nên nhiều lúc con giận mẹ lắm. Có những thứ giữ không nôix thì mẹ hãy rũ bỏ đi cho nhẹ gánh.
Mẹ biết không? Hạnh phúc mẹ mang lại cho chị em con chính là nụ cười trong đôi mắt lúc nào cũng ngân ngấn lệ của mẹ. Dừng so sánh mình với những người phụ nữ khác mẹ à. Họ chỉ là cơn gió xoáy nhỏ trên mái nhà hạnh phúc của mình thôi. Tất cả rồi sẽ bình yên. Với ông ấy, với chúng con, họ làm sao bằng được mẹ. Mẹ đã sinh ra bốn đứa con đáng yêu và chúng con đều yêu thương mẹ kia mà. Mẹ nhớ phải sống vui vẻ, mẹ nhé.

Mẹ ơi!
Trang 1 trong tổng số 1 trang