Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tình Đầu Vương Vấn….

Go down 
Tác giảThông điệp
vit_con_online
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
vit_con_online

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Chờ người không đến vẫn chờ
Số lần được cám ơn : 40
Điểm : 56661

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Tình Đầu Vương Vấn…. Left_bar_bleue5/10Tình Đầu Vương Vấn…. Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
Tình Đầu Vương Vấn…. Left_bar_bleue10/10Tình Đầu Vương Vấn…. Empty_bar_bleue  (10/10)

Tình Đầu Vương Vấn…. Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình Đầu Vương Vấn….   Tình Đầu Vương Vấn…. Icon_minitimeThu May 07, 2009 4:33 am

Từ giờ trở đi chắc không thể nào nói : “Chuyện tình yêu” với anh được nữa, bởi em và anh đang cách nhau nửa vòng trái đất, không thể gặp mặt trò chuyện, chia sẻ vui buồn cùng nhau như những cặp tình nhân khác. Ngày valentine thay vì tay trong tay cười nói với người mình yêu thì chỉ được nhìn các căp tình nhân khác say sưa bên nhau. Không thể giúp đỡ gì được cho anh khi anh gặp rắc rối….hoặc là có tâm sự muốn thổ lộ cùng em nhưng em lại không có mặt để chia sẻ chuyện ấy cùng anh.
Một thời gian trước khi em phải đi xa, mặc dù em và anh không còn liên lạc với nhau nữa…Nhưng em vẫn cảm thấy yêu và nhớ anh biết dường nào. Sau một năm trời xa cách, trái đất xoay tròn cuối cùng đã để em gặp lại anh. Em cảm thấy rất vui và hồi hộp như lần đầu tiên em và anh hẹn hò….Anh biết không? Em cứ tưởng là em vẫn còn yêu anh, nhưng em đã lầm. Tình cảm mà em dành cho anh đã phai nhạt theo thời gian.
Anh ơi! Em xin lỗi! Ngàn lần xin lỗi anh vì đã để anh chờ đợi trong vô vọng. Em biết là tình cảm của mình sẽ chẳng đi được đến đâu, mặc dù biết anh đã và đang yêu rất nhiều cô gái mà em vẫn bám theo anh, cho dù lúc ấy anh đang có bạn gái và rất vui vẻ hạnh phúc bên cô ta. Chính sự xuất hiện dại dột của em đã phá vỡ mối tình ấy của hai người. Chính em đã dựng ra một cuộc chơi hoàn hảo, rồi cũng chính em đã tự mình phá hỏng nó. Nhưng em không hối hận bởi em biết thay vì làm cho trò chơi ấy thêm phần hấp dẫn, thú vị hơn sao không phá vỡ nó đi trước khi quá muộn. Em phải phá vỡ nó đi bởi vì từ lúc đầu chúng mình đã phạm sai lầm, một sai lầm lớn khi quyết định quay lại với nhau. Là thời gian đã quyết định tất cả anh ạh! Thời gian đã giúp em nhận ra rằng: “ Giữa em và anh không còn thứ tình cảm của cặp trai gái yêu nhau nữa, mà nó chỉ đơn thuần là một chút quến luyến của mối tình đầu còn đọng lại”. Nên cả hai đã hiểu lầm rằng mình vẫn đang còn với đối phương. Rồi cũng chính từ đó dẫn ra một quyết định sai lầm. Anh có hởi em: “ Em có còn yêu anh không?” câu trả lòi của em là có, nhưng nó đã thuộc về quá khứ. Đã thuộc về một năm trước khi em chưa rời xa anh. Còn bây giờ thì em đã suy nghĩ khá lâu rồi, cũng đã xác định được rồi, cũng đã hiểu được là em bây giờ với anh chỉ ở mức tình bạn không hơn không kém.
Chắc bây giờ anh đang buồn và giận em lắm phải không? Đang tự hởi sao em có thể đối sử với anh như vậy? Bởi vì em chẳng còn cách nào khác hơn, tại bây giờ tình cảm thì đã cạn vơi mà mỗi đứa một nơi. Chúng ta có duyên nhưng không phận, chuyện tình cảm không thể miễn cưỡng được.
Xin lỗi nhé! Có thể là những lời xin lỗi không thể làm cho trái tim hết đau được, nhưng nó cần một kết thúc, kết thúc của một chuyện tình không bến đỗ.
Dù thế nào đi chăng nữa thì em vẫn cám ơn anh! Anh đã cho em cuộc tình đầu thật đẹp và tràn đầy ý nghĩa. Chia tay rồi nhưng anh có nói với em rằng: “ Anh vẫn yêu, nhớ và mãi mãi là người bạn tốt của em.” Anh nhớ không tình đến nay chúng ta đã quên nhau được 5 năm rồi còn gì? Lâu lâu ngồi nhớ lại những kỉ niệm hồi đó, ước gi em lại được trở thành cô bé năm nào để cùng anh vui chơi…nhưng ước muốn ấy sẽ không bao giờ thành hiện thực phải không anh?
Tình đầu thật đẹp nhưng cũng thật mong manh, nó làm cho trái tim của con người lần đầu tiên rung động cảm thấy yêu đời, vô tư…nhưng cũng chính nó làm cho trái tim bé bỏng ấy bị tổn thương…nhưng khi tổn thương rồi thì trái tim ấy mới nhận thức ra đượcc rằng: “ một tình yêu chân chính hơn, nghiêm túc hơn, và kinh nghiệm hơn sẽ giúp cho hai người là của nhau thực sự. Cứ trải qua một mối tình, là một bài học đích thực nhất trong tình yêu.Và tình yêu cũng làm cho con người trưởng thành hơn trong cuộc sống.
Em sẽ mãi mãi gìn giữ và trân trọng mối tình đầu này. Em sẽ đựng nó vào trong một cái hộp xinh nhất, cất vào trong trái tim em…và sẽ không bao giờ mở chiếc hộp này ra nữa, để khởi ai phải buồn phiền vì những quyết định thiếu chính chắn ấy. Em luôn cầu chúc cho anh được hạnh phúc, vui vẻ bên người con gái mà anh yêu thương thực sự. Còn đối với em, em sẽ cố gắng sống thật tốt để mai này còn cho một của em nữa…Một nửa ấy đang tồn tại đâu đây trong cuộc sống này.nửa thật sự

Tình Đầu Vương Vấn….
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Bộ sưu tập viết về cuộc tình của tôi-sáng tác, sưu tầm (caihuuthanhvn)
» Mối tình đầu
» Tình yêu bắt đầu từ....?
» Gửi e! tình y đầu.
» gởi mối tình đầu của em....