Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Ngày Sau Ra Sao...?

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Tâm Vô Hứa
Thành viên mới
Thành viên mới
Tâm Vô Hứa

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : hứa vô tâm
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 31694

Ngày Sau Ra Sao...? Empty
Bài gửiTiêu đề: Ngày Sau Ra Sao...?   Ngày Sau Ra Sao...? Icon_minitimeSat Aug 29, 2015 3:34 am

Người ta thường nói " Tình online không có ngày mai"
Tôi sống và yêu trên thế giới online đã hơn 5 năm. Cuộc sống ấy chiếm hơn phân nữa thời gian đời thật của tôi,trải qua nhiều giai đoạn, nhiều mối tình đến rồi đi. Rồi đến ngày tôi tìm được em, người phụ nữ lý tưởng , người yêu , người vợ mà tôi ao ước từ khi biết yêu mình tôi hình tượng. Tôi quen em cũng như quen bao cô gái trước kia. Ban đầu quen em chẳng qua để lấp đi thời gian trống vắng, lấp đi nỗi đau của quá khứ. Tôi thích em từ khi tôi bảo. Em có hiểu được ý nghĩa của nick " Hứa Vô Tâm " không? Tôi không ngờ em diễn giải 1 cách thuyết phục hơn chính tôi có thể nghĩ đến. Chính vì điều đó tôi ngồi lắng nghe câu chuyện đời em từ 0h-5h sáng mà không hề thấy chán hay mệt mõi. Em là đứa trẻ mồ côi, bị bố mẹ bỏ rơi ở ngoài đường, được một sư cô nhặt về chùa và trao em cho một người phụ nữ không con, chồng mất. Không như bao đứa trẻ khác, em không nhận được sự yêu thương, chăm sóc của cha mẹ. Một tiếng gọi cha thật sự đên nay vẫn chưa. Không một ai thân thuột máu mủ. Người mẹ nuôi đối với em vô cùng nghiêm khắc, chưa một lần em cảm nhận được hơi ấm của tình mẹ con, chưa một lần người mẹ nuôi ôm em vào lòng hay âu yếm vỗ về những lúc em đau bệnh.
Em một mình đối chọi với sóng gió cuộc đời. 29 năm qua có thể nói cuộc sống của em vô cùng đơn độc.
Em không ngục ngã trước số phận. em tự đứng trên đôi chân của mình, gầy dựng sự nghiệp và ngày hôm nay em trở thành người phụ nữ có công danh, sự nghiệp , địa vị trong xã hội.
Về phần tôi. Tôi là con út trong gia đình. Em như thế nào thì tôi hoàn toàn trái ngược lại. Tôi sống trong một địa gia đình. Có đầy đủ tình yêu thương của tất cả mọi người. Không phải lo cái ăn cái mặc. Trong suốt thời gian từ khi sinh ra cho đên bây giờ tôi chưa làm được một điều gì thật sự có ý nghĩa. Sức khỏe tôi kém đi khi tôi đang học lớp 9 và phải phẩu thuật cột sống. Không thể đỗ lỗi cho điều đó. Tôi thật sự là một kẻ bất bài vô dụng, là gắn nặng cho gia đình và xã hội. Nếu để so sánh tôi với em thì chẳng có gì để so sánh. Mọi mặt em đều hơn tôi.
Tình yêu của tôi và em bắt đầu nãy nở khi em thấy được 1 thoáng khung cảnh tình yêu thương của gia đình tôi. Bắt đầu từ đó tôi và em gắn kết ngày này qua ngày kia.
Hai chúng tôi ôm lấy điện thoại và máy tính như hình với bóng mọi lúc mọi nơi. Dần dần tình cảm 2 đứa sâu nặng hơn.Giữa em và tôi không che đậy những chuyện trong quá khứ của nhau, lẫn cảm xúc và suy nghĩ đều kể cho nhau nghe không ít lần tôi và em giận cãi nhau vì sự chân thật đó. Con người tôi như thế nào em biết rõ và ở em tôi cũng thế, Nhưng em không hề chê tôi thấp hèn mà ngược lại càng yêu thương tôi hơn. Em yêu thương, mua sắm tôi cái này cái kia. Tôi đòi mua tặng lại nhưng hết lần này đến lần khác em từ chối. Thật sự nhận những thứ ấy tôi thấy ái nấy vô cùng. Tôi không lo được gì cho em cả. Nếu có chẳng qua là lời nói chứ không phải là hành động như em. Lúc đó tôi và em có với nhau lời hứa" trong 3 năm nếu 2 đứa giữ được tình yêu thương thì em đồng ý lấy tôi". tôi vui mừng chấp nhận. Rồi sau đó 1 lần cãi nhau em xin rút lại lời hứa đó. Khi ấy mọi hy vọng, niềm tin của tôi không còn nữa. Lời hứa ấy như bàn đạp để tôi vì em mà sống tốt hơn, tiên bước xa hơn. Tôi vội vàng cúp máy và muốn chia tay.
Rồi sau đó em giải thích em không muốn phải thất hứa, hiện tại không lo thì lo gì về 3 năm sau, hay cãi cự nhau như vậy liệu có cầm cự nỗi không. Ở bên nhau ngày nào thì tốt ngày đó. Có lẽ vì tôi đến sau nhiều nỗi đau trong tình yêu của đời em , nên em chẳng còn niềm tin vào đàn ông nữa. Ai cũng phụ bạc tình cảm mà em dành cho họ. Em yêu tôi nhưng em không tin ở tôi, không tin ở tôi sẽ chung thủy với tình cảm của em, rồi tôi cũng như những người kia đến rồi đi. Để lại trong em sau đó là nỗi đau, thất vọng. Tôi đã cố làm bằng mọi cách, mọi thứ để em có thể tin tôi , nhưng đến giờ em vẫn nói câu nói đó. Mỗi lần có chuyện buồn sảy ra em lại muốn buông tôi.
Ngày ngày tôi lo sợ không biết mai tỉnh giấc em có bỏ tôi ra đi hay không, tôi sợ điều đó lắm. Vì em là mọi thứ tôi có lúc này. Nghị lực sống, niềm tin sống, động lực để cải thiện bản thân.... em là thế giới của tôi.
Yêu nhưng trong lo sợ. Chưa một ai mà tôi vâng lời như em, em nói gì tôi nghe đó. Nhưng trái lại những lời tôi nói với em , muốn tốt cho em, em nạt lại tôi, thậm chi có lúc còn nói những lời khó nghe với tôi. Tôi buồn lắm vì giống như lời nói của tôi không có trong lực với em, em xem thường tôi vậy. Có nhiều lần tôi làm em buồn, em hay khóc, tạo áp lực cho em, những lúc đó tôi muốn rời xa em, tôi thấy mình không xứng với em, ở bên em mà tôi không làm được gì cho em cả, khiến em suy nghĩ âu sầu, thậm chí nhắn nhủ em lo cho bản thân mình hơn tôi cũng thấy bất lực. Tôi không biết khi tôi nói ra từ " yêu " đúng nghĩa của nó hay không. Tôi hoàn toàn không muốn mất em, tôi sợ cảm giác ấy, tôi sợ đánh mất đi người con gái tôi tìm kiếm bây lâu này. tôi sợ mất đi điều ý nghĩa nhất mà có và tôi sợ không có ai nhắt nhở bắt em phải vâng lời lo chăm sóc cho bản thân mình, ăn ngủ đúng giờ đúng giấc. Em bị yếu tim, hay giật mình, đau đại tràng, đau nhứt bã vai.... mỗi lần nghe em đau nhứt lòng tôi như lửa thiêu vậy, xót ruột lắm.
Tôi biết một ngày kia em sẽ rời bỏ tôi thôi. quen em tôi dần chuẩn bị tâm lý cho điều đó. có lần vì chia tay tôi đã khóc và khó thở đến nỗi đôi không đứng vững và phải khụy người ngã xuống. Tôi không muốn trải qua cảm giác đó 1 lần nữa. Chưa ai khiến tôi phải như vậy.
Một người con gái như em làm sao có thể là của tôi mãi chứ. Em khôn khéo, tài giỏi, biết cách yêu thương chắm sóc cho đối phương, em là một người con gái tốt thương yêu mọi người xung quanh. Được biết, quen và được em yêu đó đã là diễm phúc của tôi rồi. Tôi không đủ can đảm, đủ bãn lãnh để giữ em ở lại bên tôi. Tôi chẳng có gì để cho em cả. Tôi và em đâu cách xa nhau. Em dấu không cho tôi biết cuộc sống ngoài đời, công ty em làm hay đia chỉ nơi em ở. Tôi muốn gặp em lắm, nhưng tôi không dám hé môi . Vì tôi biết em sẽ không đồng ý. Lối sống của em vô cùng cẩn thận. chưa chắc chắn chưa tin tưởng thi điều đó sẽ không bao giờ sảy ra. Tôi nhận thấy ngoại hình của tôi em không thích thú, vì ngoại hình khuôn mặt của tôi không phải là mẫu người em thích. Chẳng mấy khi em bảo tôi onl webcam cho em xem hay em nói em nhớ tôi muốn nhìn mặt tôi cả. Cũng vì vậy tôi mất đi sự tin để gặp em.
Vì là yêu online nên tôi hiểu đừng hy vọng quá nhiều vào nhau và chính em cũng hiểu điều đó. Quen em tôi không dám nghĩ về tương lai hạnh phúc xa vời mà tôi muốn có. mọi thứ đều mỏng manh từ lúc bắt đầu đến giờ, không lời hứa hẹn, không gì đảm bảo cho tình yêu này cả. Tình yêu nào cũng đều có hạn sư dụng. không có gì là mãi mãi, chỉ có những giây phút hạnh phúc bên nhau là mãi mãi. Thôi thì được bên nhau ngày nào hay ngày đó, tùy vào cái duyên cái phận của 2 đứa vậy. Tôi đã trao hạnh phúc của mình cho em nắm giữ. đừng phá nát nó em nhé.
Lỡ ngày kia em rời bỏ tôi, tôi sẽ không hờn không trách em, chỉ cần em muốn nếu anh làm được anh sẽ làm vì em, kể cả phải rời xa em anh cũng chấp nhận.
Đâu đó trên thế gian này vẫn còn có kẻ thùy chung, một lòng một dạ, xa không xa gần không gần. Chỉ cần em cần anh muốn anh bên em, anh sẽ không bao giờ đi đâu cả. Em không cần anh nữa thì anh sẽ ra đi cho dù em là tất cả.  
HÃY VÌ NHAU MÀ SỐNG. SỐNG THẬT TỐT VÌ NHAU. HÃY YÊU NHAU TRƯỚC HẾT PHẢI BIẾT CHĂM SÓC, YÊU THƯƠNG BẢN THÂN MÌNH ĐÓ MỚI GỌI LÀ YÊU MỌI NGƯỜI NHÉ.
NHỚ NHÉ " NGÂN". HY VỌNG EM MÃI LÀ CỦA ANH. TÌNH YÊU CỦA ANH...

nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46103

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Ngày Sau Ra Sao...? Left_bar_bleue0/0Ngày Sau Ra Sao...? Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Ngày Sau Ra Sao...? Left_bar_bleue0/0Ngày Sau Ra Sao...? Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày Sau Ra Sao...?   Ngày Sau Ra Sao...? Icon_minitimeWed Sep 09, 2015 10:24 am

Thật xúc động!!!!!!
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52687

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Ngày Sau Ra Sao...? Left_bar_bleue1/10Ngày Sau Ra Sao...? Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Ngày Sau Ra Sao...? Left_bar_bleue2/10Ngày Sau Ra Sao...? Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày Sau Ra Sao...?   Ngày Sau Ra Sao...? Icon_minitimeSat Sep 12, 2015 6:43 am

Chàng yêu nàng từ thuở nàng mười lăm mười sáu tuổi. Cả hai lén lút đi lại, quan hệ, quậy gia đình, trốn nhà đi, dọa chết nếu không được chấp nhận. Nếu quan hệ ấy kéo dài một năm, được gọi là phạm pháp, dụ dỗ trẻ vị thành niên, có nguy cơ ra tòa thụ án. Nếu mối tình ấy kéo dài ba năm, được gọi là yêu trộm, tình yêu oan trái. Nếu mối tình kéo dài sáu bảy năm, sẽ được gọi là tình yêu đích thực, vượt núi trèo đèo qua bao khó khăn để yêu nhau. Kết luận: Bạn làm gì chả quan trọng, quan trọng là bạn làm được trong… bao lâu!
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày Sau Ra Sao...?   Ngày Sau Ra Sao...? Icon_minitime

Ngày Sau Ra Sao...?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Ngày buồn ngày nhớ ngày mong ngày yêu thương
» anh yêu em mỗi ngày
» Ngày đầu tiên - ngày thật sự mất ck..Không được khóc!!!!
» Yêu em trong một ngày anh nhé !một ngày thôi
» trước và sau ngày 10/3 1 ngày đáng nhớ