Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Câu chuyện tình yêu - "Hãy nói yêu thôi, đừng nói yêu mãi mãi"

Go down 
Tác giảThông điệp
mannguyen269
Thành viên mới
Thành viên mới
mannguyen269

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 37035

Câu chuyện tình yêu - "Hãy nói yêu thôi, đừng nói yêu mãi mãi" Empty
Bài gửiTiêu đề: Câu chuyện tình yêu - "Hãy nói yêu thôi, đừng nói yêu mãi mãi"   Câu chuyện tình yêu - "Hãy nói yêu thôi, đừng nói yêu mãi mãi" Icon_minitimeWed May 27, 2015 10:56 am

Ai cũng có một thời bồng bột và ngạo mạn, yêu đắm say không cần biết gì. Hãy cứ yêu đi, nhưng hãy nhớ " hãy nói yêu thôi, đừng nói yêu mãi mãi" Đừng hứa hẹn bằng lời hứa, vì lời nói " chỉ là gió bay"

Có thể bạn sẽ thích câu chuyện tình yêu này

Một phút lơ là, yêu thương cũng có thể hóa thành mây khói...
Đừng nắm trái tim mình bằng cả hai bàn tay siết chặt...
Anh à, em không còn can đảm để yêu...
Thiên Bình và Ma Kết có nên yêu nhau?

Tôi cũng có một thời tuổi trẻ bồng bột để tin tưởng tình yêu của tôi là mãi mãi, không có gì có thể thay đổi được tình yêu của tôi và anh.

Tôi cũng có một thời bồng bột để mỉm cười khi nhìn lũ bạn bằng con mắt chông chênh, yêu nhau mà suốt ngày cãi vả, chia tay, giận hờn rồi quay lại. Với tôi, chúng nó rõ khổ, còn tôi rõ là quá tự tin với tình yêu của mình.

Không tự tin làm sao khi tôi nhìn những người con trai khác xung quanh chỉ loanh quanh trong cái thế giới nhỏ bé này, trong khi người đàn ông của tôi lúc nào cũng muốn bay cao, bay xa. Tôi mỉm cười hạnh phúc và thủ thỉ với anh.

- Chúng ta mãi thế này nhé, mãi mãi nắm tay nhau đi qua mọi khó khăn, không bao giờ chia xa dù có lý do gì.

- Chúng ta sẽ mãi mãi hạnh phúc, anh sẽ mãi mãi ở bên em, không có chuyện gì khiến anh xa em.

Năm ấy tôi 18 tuổi.

Trong mắt tôi, tình yêu chỉ có màu một màu hồng, tình yêu là những buổi chiều bên cạnh nhau, là ly cafe tôi pha cho anh mỗi ngày, là khung cảnh hai người đi bên nhau, là viễn cảnh chỉ có hạnh phúc và là nơi nỗi buồn không bao giờ len đến được.

Năm tôi 23 tuổi, tôi nhận ra mình sai.

Theo thời gian mọi thứ đều có thể thay đổi, thời gian thay đổi, tình yêu cũng không phải là một ngoại lệ.

Thay vì suốt quãng đời sinh viên, chỉ có ăn, học và yêu, cuộc đời đúng là một màu hồng đẹp đẽ. Tôi khi ấy hay cười, vô tư và hồn nhiên biết bao. Nhưng nào ai biết được đâu, giống như một đứa trẻ bây giờ đang lớn, tôi khám phá thế giới xung quanh bằng lăng kính hồng, khi tôi lớn hơn nữa, cuộc đời bắt buộc tôi phải nhìn nó bằng nhiều lăng kính nhiều màu sắc khác nhau, để so sánh, để nhận thức, và để biết rằng " không có gì là mãi mãi "

Người ta nói, yêu là mong cho đi thật nhiều, và chẳng cần nhận lại bao nhiêu. Họ lừa bạn đấy!

Đã gọi là tình yêu, thì xin hỏi, chỉ cho đi một chiều, liệu nó có mãi bền vững hay không, khi cứ mãi cho đi mà chẳng hề mong nhận lại.

Tôi cũng đã một thời tự đánh lừa bản thân mình, tôi yêu, chỉ mong người vui vẻ, chỉ mong mang đến thật nhiều niềm vui cho người, đôi khi tôi quên mất tôi là ai, chẳng chú ý gì đến cảm xúc của mình nữa, cứ mãi chạy theo cảm xúc của người, để rồi khi tôi biết khóc, tôi phải tự lau nươc mắt cho chính mình, khi mà tôi đau, phải tự băng bó vết thương ngay lồng ngực của mình, vì tôi vô tình tập cho người thói quen chỉ biết nhận mà không cho đi.

Khi yêu mà, đâu ai tính toán thiệt hơn, để rồi khi lỡ dỡ , đau xót nhận ra rằng mình đã mất đi quá nhiều thứ, mất đi chính mình để đổi lại những giọt nước mắt và người cuối cùng đau đớn nhất chình lá ngưới yêu nhiều nhất.

Các cô gái của tôi ơi, khi yêu, đừng mạnh miệng tự tin rằng mình chỉ cần cho đi mà không cần nhận lại. Là bạn đang tự lừa dối mình khi bạn đang nhìn tình yêu bằng trái tim màu hồng mà thôi.

Cũng giống như cái thời tuổi trẻ bồng bột của tôi đã trải qua, để khi mà mình cho đi thật nhiều, và nhận lại được sự vô tâm, thì sẽ đau lắm, cho đi và không nhận lại, thì đó không hẳn là tình yêu. Mà là mù quáng! chỉ là mù quáng mà thôi.

Ai cũng có một thời bồng bột và ngạo mạn, yêu đắm say không cần biết gì.

Hãy cứ yêu đi, nhưng hãy nhớ " hãy nói yêu thôi, đừng nói yêu mãi mãi"

Đừng hứa hẹn bằng lời hứa, vì lời nói " chỉ là gió bay".

Trân Trần

Tham khảo:
http://hopdongtinhyeu.com, website mai mối kết hôn đầu tiên và lớn nhất Việt Nam
http://ntrank.com/viec-lam, website xếp hạng mức độ ảnh hưởng của một đối tượng với xã hội

Câu chuyện tình yêu - "Hãy nói yêu thôi, đừng nói yêu mãi mãi"
Trang 1 trong tổng số 1 trang