Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
CHUNG_VIET_8X4
Thành viên rất chi là chăm ngoan
CHUNG_VIET_8X4

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : phai biet chap nhan su that
Số lần được cám ơn : 51
Điểm : 56078

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Left_bar_bleue70/100(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Left_bar_bleue991/1000(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Empty_bar_bleue  (991/1000)

(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Empty
Bài gửiTiêu đề: (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeFri Jul 09, 2010 1:21 pm

"TÌM"
tôi đi tìm chính mình
tôi đi tìm tình yêu
đi tìm ngày mai
tương lai
"tìm"

Được sửa bởi CHUNG_VIET_8X4 ngày Thu May 23, 2013 10:41 pm; sửa lần 3.
http://vnthutinh.com.vn
CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Left_bar_bleue70/100(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Left_bar_bleue991/1000(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Empty_bar_bleue  (991/1000)

Bài gửiTiêu đề: Re: (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeSun Aug 29, 2010 5:20 pm

[flash].jpg/](nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. 11375987[/URL][/flash]Hình ảnh của chính mình
Bạn có bao giờ để ý là khi bạn cảm thấy vui thì những người xung quanh bỗng trở nên thật dễ thương không? Làm sao mà họ thay đổi như vậy, bạn không thấy buồn cười sao?
Thế giới xung quanh là sự phản ánh của chính chúng ta. Khi chúng ta thấy căm ghét bản thân thì chúng ta ghét cả người khác. Khi chúng ta thích bản thân mình thì thế giới thật tuyệt vời.
Hình ảnh của chính chúng ta là dấu ấn quyết định cách chúng ta cư xử, đối tượng chúng ta giao du và cái gì chúng ta sẽ làm và không làm. Tư tưởng và hành động của chúng ta bắt nguồn từ cách chúng ta nhìn nhận bản thân mình.
Bức tranh về chính chúng ta sẽ được tô màu bởi kinh nghiệm, thành công và thất bại của chúng ta, suy nghĩ của chúng ta về bản thân và phản ứng của người khác đối với chúng ta.
Tin hình ảnh này là có thật, chúng ta chỉ sống trong phạm vi các bức tranh này.
Vì thế hình ảnh về bản thân chúng ta sẽ quyết định:
-Chúng ta thích mọi điều xung quanh và thích sống với điều đó đến mức độ nào.
-Mức độ thành công chúng ta đạt được trong cuộc sống.
Chúng ta là người mà chúng ta tin mình sẽ trở thành. Chính vì thế, tiến sĩ Maxwell Maltz, tác giả của cuốn sách bán chạy nhất tên là "Điều khiển học - Tâm lý" đã viết "Mục tiêu của tất cả các liệu pháp tâm lý là thay đổi hình ảnh của một cá nhân về chính bản thân họ".
Nếu các bạn cho là mình kém cỏi về toán học, bạn sẽ luôn gặp khó khăn với các con số. Có thể do những kinh nghiệm không hay trước đây, bạn hình thành một thái độ cho là: "Dù thế nào tôi cũng không thể làm toán được". Vì thế bạn không cố gắng. Thông thường, bạn sẽ tuột dốc ngày càng nhanh hơn. Nếu có khi làm được, bạn sẽ nghĩ: "Chỉ là may mắn thôi". Khi bạn không thành công, bạn nói: "Thấy chưa! Điều đó chứng tỏ là tôi không thể làm được".
Có thể bạn còn bảo người khác là bạn không thể làm tính cộng. Bạn càng nói với anh mình, chồng mình, hàng xóm hay nhân viên ngân hàng của bạn là bạn không làm được thì bạn càng tin như vậy, và hình ảnh này càng ăn sâu vào tâm trí bạn.Bước đầu tiên để cải thiện mạnh mẽ các kết quả của chúng ta là cách chúng ta nghĩ và nói về chính bản thân mình. Một người học chậm có thể bắt đầu học nhanh hơn ngay khi anh ta thay
đổi ý nghĩ về khả năng của chính mình. Nếu hình ảnh về bản thân bạn bảo bạn là bạn có khả năng phối hợp tốt, bạn sẽ học những môn thể thao mới nào đó một cách dễ dàng. Nếu bạn tự nhủ là bạn không thể làm, bạn sẽ mất thời gian lo lắng là bạn sẽ làm rơi banh và làm rơi thật.
Chừng nào bạn còn nghĩ mình là người luôn rỗng túi thì bạn sẽ thiếu tiền hoài. Nếu bạn xem mình là một người chiến thắng về tài chính, bạn sẽ luôn đầy đủ.
Hình ảnh về bản thân giống như cái nhiệt kế buộc chúng ta luôn hành động trong thang độ của nó. Có thể Fred chỉ mong là mình được hạnh phúc trong 50% thời gian. Vì thế khi được vui hơn, anh ta nghĩ "Hãy chờ xem! Không thể tốt lành như vậy được! Bất kỳ lúc nào một cái gì đó tồi tệ có thể xảy ra". Khi điều đó xảy ra thật, Fred sẽ hít sâu vào và buột miệng: "Tôi biết trước vậy mà!"
Điều Fred không biết là có những người khác trên thế giới lúc nào cũng bất hạnh và có những người lúc nào cũng hạnh phúc. Chúng ta tạo nên chính cuộc sống của mình tuỳ theo hình ảnh của chính ta về hạnh phúc của ta.
Ý nghĩa của điều này là BẠN QUYẾT ĐỊNH dựa trên hình ảnh về chính mình. Chúng ta thường quyết định bằng chính giá trị của mình và dựa trên mức độ hạnh phúc mà mình mong đợi.
LỜI KHEN, tại sao không nói một cách đơn giản là cám ơn....?
Hình ảnh về chính chúng ta sẽ quyết định mức độ tập trung của chúng ta, hay cái mà chúng ta cho phép mình suy nghĩ. Một hình ảnh tốt về bản thân sẽ cho phép chúng ta tập trung vào những lời khen ngợi dành cho mình và những thành công mà chúng ta đã đạt được. Cái này không khác gì với việc có một cái đầu thông minh. Một người nào đó từng nhận xét: "Tính tự cao là một bệnh khó hiểu. Ai cũng ghét cái thói này trừ người có tính đó". Ích kỷ và biết yêu bản thân đúng cách là hoàn toàn đối lập nhau.
Sự ích kỷ và sự yêu bản thân một cách lành mạnh cần phải được phân biệt rõ.
Con người ích kỷ thích mình là trung tâm của sự chú ý, thích được công nhận và không quan tâm đến người xung quanh.
Trong khi đó, yêu bản thân làm cho chúng ta tôn trọng mong ước của chúng ta cũng như của những người khác hơn. Có nghĩa là chúng ta có thể cảm thấy tự hào về bản thân mình vì những cái mình đạt được mà không cần nói cho tất cả mọi người biết và chấp nhận những thiếu sót của mình để cải thiện bản thân.
Một tình yêu bản thân lành mạnh sẽ không buộc chúng ta phải giải thích vì sao chúng ta đi nghỉ, hay phải mua giày mới, hoặc chiều chuộng bản thân mình tí chút. Chúng ta cảm thấy thoải mái khi làm việc này hay việc kia làm cho đời sống chúng ta tốt đẹp hơn lên.
Bạn đừng nghĩ đến cái gọi là “cảm giác phức hợp”
Khi chúng ta thật sự coi trọng giá trị của mình, không cần phải nói với người ngoài là chúng ta tốt hay giỏi như thế nào. Chỉ có người không thuyết phục được bản thân là họ có giá trị thật sự thì mới oang oang với mọi người về lòng tốt của mình.
Tôi cho là bạn nên chấp nhận những lời khen của người khác dành cho mình. Chúng ta không cần phải hoàn thiện mới có thể chấp nhận một lời khen với lời cảm ơn chân thành. Những người thành công luôn luôn nói “Cám ơn!” Họ hiểu là chuyện xác nhận rằng một công việc được làm tốt là điều hoàn toàn nên làm.
Nếu bạn chúc mừng Greg Norman vì anh ta thắng giải đánh gôn thì anh ta sẽ không nói “Chỉ là ngẫu nhiên thôi” hay “May mắn thôi mà”. Anh ta sẽ nói “Cám ơn!”. Nếu bạn khen ngợi Paul McCartney vì anh ta vừa cho ra đời một đĩa nhạc xuất sắc thì anh ta không nói “Anh chàng ngốc ạ ! Cái đĩa đó đâu có ra gì” Anh ta sẽ nói “Cám ơn” Những con người thành công biết nâng niu giá trị riêng của họ và họ đã làm như vậy rất lâu trước khi thành công, để được thành công. Cũng giống như tất cả chúng ta, họ cần phải công nhận giá trị của họ trước.
Một lời khen là một món quà. Nó bắt người ta phải suy nghĩ và cố gắng để ban tặng nó cho ai đó. Thế thì thật thất vọng nếu bạn ném trả món quà đó vào mặt họ. Đây cũng là lý do buộc phải tiếp nhận lời khen một cách dễ thương. Nếu một người khen vẻ đẹp tuyệt vời của bạn mà bạn lại đáp trả “Nhưng môi tôi bẹt và chân tôi ngắn!” thì họ sẽ chưng hửng biết bao!
Bạn thì cảm thấy không dễ chịu vì bạn đã không chấp nhận lời khen với tinh thần mà người khen muốn chuyển giao, còn người khen cũng thấy bực vì lý do tương tự và sẽ nhớ đến bạn như một người có cái môi bẹt và đôi chân ngắn. Vậy tại sao không đáp lại một cách đơn giản là “Cám ơn”?
“Tôi” trong mắt người khác
Chúng ta có thể đánh giá hình ảnh của chính chúng ta bằng cách nhìn vào những người xung quanh chúng ta. Chúng ta thiết lập những quan hệ với những người đối xử với ta theo cách ta cho là mình xứng đáng được hưởng.Những người có hình ảnh tốt về mình thường có nhu cầu được tôn trọng bởi những người gần gũi với họ. Họ đối xử tốt với bản thân, và làm gương tốt cho người khác trong chuyện này.
Nếu Mary nghĩ không tốt về bản thân, cô ta sẽ chịu đựng tất cả những thứ rác rưởi và sỉ vả của người khác. Trong tâm trí của cô ta sẽ luôn có câu: “Mình không quan trọng” “Chỉ tại mình thôi. Lúc nào mình cũng bị đối xử tệ bạc. Có lẽ mình đáng phải bị như thế”.
Chúng ta có thể đặt câu hỏi “Mary còn phải chịu sự bất công đó bao lâu nữa?”
Câu trả lời là: “Chừng nào cô ta còn đánh giá thấp bản thân mình”.
Người khác đối xử với ta theo cách mà ta đối xử với chính bản thân mình. Những người ta quan hệ sẽ nhanh chóng nhận ra là ta có tôn trọng chính mình không. Nếu chúng ta tự trọng, họ cũng sẽ phải làm như thế.
Tôi nghĩ các bạn ai cũng biết những phụ nữ không biết tôn trọng bản thân, vấp váp hết quan hệ này đến quan hệ khác. Bạn trai lúc là tên nghiện ngập, lúc là kẻ bất tài. Ngày nào họ cũng bị sỉ vả hay đánh đập. Thật không may, họ sẽ phải chịu hoài như vậy chừng nào họ còn duy trì mãi suy nghĩ thấp kém về bản thân mình.
Nhưng cũng có những người dù rất khó khăn cũng học được cách đòi hỏi sự đối xử công bằng của bạn bè, đồng nghiệp và gia đình. Họ nhận ra là khi họ đã tạo ra một vị thế, người khác xử sự phải phép ngay.

Được sửa bởi CHUNG_VIET_8X4 ngày Sat Sep 04, 2010 8:40 pm; sửa lần 1.
CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeSun Aug 29, 2010 5:29 pm

Giá trị bản thân
Tôi giả sử bạn đang chịu trách nhiệm chăm sóc một bé trai 3 tháng. Đến giờ ăn, bạn có cho bé ăn mà không cần ai thúc hối không? Dĩ nhiên bạn sẽ tự giác làm. Bạn sẽ không nói “Này bé, nếu em không ngoan và dễ thương, không ngồi ngay ngắn và chọc tôi cười bằng cách bập bẹ chữ A,B,C tôi sẽ không cho em ăn!” Bạn cho bé ăn vì bé xứng đáng. Bé phải được yêu thương, chăm sóc và âu yếm. Bé được đối xử như thế vì bé cũng như bạn, bé là một con người. một thực thể của vũ trụ.
Bạn cũng xứng đáng được như vậy. Ngay từ khi sinh ra và ngay cả bây giờ. Nhiều người nghĩ rằng họ phải thông minh, đẹp trai hay lanh lẹ, được trả lương hậu, v.v… mới xứng đáng được yêu thương và tôn trọng.
CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeSat Sep 04, 2010 8:42 pm

Nếu có lúc em thấy cô đơn hãy gọi thầm tên anh người ơi!
Để cho anh thôi nghĩ suy về 1 tình yêu.
Lại 1 ngày trôi qua vội vã anh không còn em,
Em nơi phương nào có hay riêng anh vẫn nhớ.
Bỏ lại anh trong cô đơn rồi quay lưng đi xa hơn,
Giờ chẳng còn gì ngoài nỗi đau riêng anh lạc bước.

Đành lòng em quên mau từng ngày ta bên nhau tình nồng đắng cay đi qua mùa đông,
Còn lại bao ân tình, còn lại đây bóng hình khắc sâu trong trái tim anh người ơi!
Tình yêu đã lỡ, tình yêu đã vỡ thật rồi giấc mơ nay không còn em,
Giờ đây một mình với đêm anh nghe buồn hơn.

Từng hạt mưa thấm ướt nỗi đau cô đơn mình anh,
Biết làm gì khi em đã đi,
Giờ ngồi đây tiếc nuối cũng không mang em về lại.

Đành lòng em quên mau từng ngày ta bên nhau tình nồng đắng cay đi qua mùa đông,
Còn lại bao ân tình, còn lại đây bóng hình khắc sâu trong trái tim anh người ơi!
Tình yêu đã lỡ, tình yêu đã vỡ thật rồi giấc mơ nay không còn em,
Giờ đây một mình với đêm anh nghe buồn hơn.
CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeThu Oct 14, 2010 12:19 pm

hôm nay mình thấy buồn thật lạ?
lang thang ngoài đường
lặng lẽ lê bước
âm thầm một niềm đau
và mình tìm về nơi đây?nơi bình yên thật sự
CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeThu Oct 14, 2010 12:34 pm

[flash][FLASH][You must be registered and logged in to see this link.]
(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Vck8.th

Cứ nhắm mắt là bàn tay anh vẽ một nụ cười
Cứ nhắm mắt là bàn tay vẽ nên gương mặt ấy
Cứ nhắm mắt là anh trong vô thức chọn màu mắt
Những khi ấy trái tim em lai đau nhói

Vẫn cứ ngỡ là cơn mơ đã xoá bao kỉ niệm
Vẫn cứ ngỡ rằng thời gian đã vơi đi niềm nhớ
Vẫn cứ ngỡ rằng sẽ mau quên lãng một hình bóng
Nhưng vì sao lòng cứ vẽ những nỗi buồn dâng kín

Nhìn em ở bên anh , bờ môi vẫn mỉm cười
Mà sao lai xa vời , chẳng thể ôm lấy như khi xưa
Vì sao bàn tay em lại vẽ anh mỗi ngày
Để anh nhận ra rằng mãi mãi yêu em mà thôi

[You must be registered and logged in to see this link.]
CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: tìm về với mẹ!   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeTue Oct 19, 2010 12:27 pm

MẸ!

Con chỉ ước mẹ có thể nghe được những lời này của con!

Giá như mẹ được nhìn thấy con trong bộ trang phục chỉnh tề như ngày hôm nay?

Giá như mẹ được nhìn thấy con trong từng bước con đi?

Giá như mẹ vẫn còn ở ngôi nhà của chúng ta?

Con thật yếu đuối phải không mẹ?con xin mẹ đừng trách con yếu đuối!.mẹ nhé.

Mẹ có biết không?lúc này đây lòng con hướng về mẹ với biết bao thương nhớ! Chặng đường con đã đi thật khó nhọc mẹ ạ?con vẫn còn cha,chị luôn quan tâm và là hai người con yêu thương nhất.giá như có cả mẹ nữa?nhưng điều đó đâu thể phải không mẹ?
Mẹ biết không?mỗi ngày trôi qua .cha nhiều thêm một tuổi , chị được thêm một tuổi,con cũng vậy và mẹ cũng xa con từng ngày miệt mài ,để con và chị day dứt nỗi nhớ mong trong vô vọng.!

Giờ con đã lớn , con chỉ muốn trở lại ngày con vẫn còn là đứa trẻ năm.,sáu tuổi. vẫn nhung nhăng bên mẹ,vẫn được có mẹ bên con..nhưng điều đó là không bao giờ trở lại mẹ ơi!..vì giờ con đã lớn lên rồi,giá như mẹ thấy được con lớn lên từng ngày được có mẹ từng ngày bên con.!con ước gì?...này đó mẹ không làm việc đó!!.con ước gì ngày đó con đủ lớn!!?con ước gì ngày đó không đến với cha , chị, con và gia đình mình, gia đình của chúng ta?.
Mẹ ơi!?
Mẹ có biết !từng ngày trở về ngôi nhà của cha,mẹ dựng lên bằng mồ hôi công sức lòng con như thế nào không? Cha lặng lẽ bình thản.chị vắng xa nơi đất khác xa sôi. lòng con…..lòng con nao nao một niềm xót dịu. vì…. con thèm được chạy lại bên mẹ , vòng đôi tay cứng cáp của con trên cổ mẹ từ phía sau.!nhưng.?..đâu có điều đó trên đời này cho con nữa đâu hở mẹ?!

Con lớn rồi!..ước sao con được nghe mẹ nói cho con như thế mỗi khi trở về .!.ước sao con được nghe tiếng mẹ mắng nhiếc con khi thật lâu con mới về!..
Phải mẹ ạ!..!con lớn rồi,con đã biết suy nghĩ cho tương lai của chính con thì tình thương trong con dành cho gia đình mình cũng lớn lên , nhiều lên.và con đã biết chấp nhận cuộc sống thiếu vắng mẹ..!..
Mẹ ơi?

Mẹ có biết không?con thật yếu đuối?nhưng con xin mẹ đừng trách con mẹ nhé?

Mỗi lần trở về nhà , con chỉ muốn dành cho cha một chai rượu nho nhỏ , một ít đồ

ăn ngon mà cha chưa được ăn ..con cũng không làm được.

Mỗi lần trở con chỉ muốn xuống thăm bà nội và chú .mang cho bà và chú một cái gì đó để bà vui vẻ hơn bà không lầm lũi nữa. bà nội chỉ còn lại một mình ông nội đi rồi .thân thể bà yếu đi vì tuổi già sức yếu lại phải chăm sóc cho chú từng bữa cơm ,manh áo .chú khổ lắm ,chú cứ làm bà phải khổ tâm thật nhiều . nhưng ?không thể khác được mẹ ơi? Chú thì như thế.bà là mẹ bà biết phải làm gì khác hơn? Cha thương bà lắm….!. mỗi lần xuống với bà lòng cha rối bời đớn đau , đôi mắt cha ngầu đỏ mẹ ơi? Giá như có mẹ bên cha lúc ấy.?. nhưng chỉ có mình cha thôi mẹ ạ?.
Mẹ ơi?

Con thật yếu đuối phải không mẹ?..? con biết phải làm sao ? trong lòng con lúc nào cũng tin ở bà nội , ở cha .họ sẽ biết vượt lên mọi mất mát để thản thơi với cuộc đời . họ sẽ biết chấp nhận thiếu vắng mẹ bên đời để vui sống nuôi dạy chúng con . con chỉ biết tin vào điều đó thôi mẹ ạ ! con cũng tin mẹ ở nơi đâu đó dẫu không hiện hữu hình hài mẹ cũng vẫn luôn bên mọi người lặng lẽ kề bên chuyền cho mọi người hơi ấm của tình thương ngày trước . mẹ hã yên lòng mẹ nhé…?. Mẹ hãy yên lòng mẹ nhé.?
Con ước rằng …con ước rằng mẹ được thấy con khôn lớn trưởng thành từng ngày biết bao?.nhưng mẹ ơi ?..đó chỉ là mơ ước trẻ thơ của con.nó mãi thổn thức trong thân hình này.
CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeSun Jan 13, 2013 11:14 am

Nếu bạn là đàn ông, nếu bạn đã hai mươi,
nhưng bạn chưa hai lăm tuổi, bạn buộc
phải tìm được một thứ gì đó ngoài tình
yêu, giúp đôi chân bạn đứng vững vàng
trong cuộc đời này. Bạn phải bắt đầu
nghĩ cách để kiếm ĐỦ và sống ĐƯỢC.

Tôi chưa từng bao giờ nghĩ bằng cấp là
thứ quan trọng, thiên tài với danh nhân
đâu phải từ lò luyện và trường lớp mà ra.
Nhưng nếu
bạn không học tới nơi tới chốn, thì dù
có đi làm cửu vạn, ngay cả bao cát cũng
sợ rằng chẳng biết cách mà vác.

Bạn buộc phải làm cho những suy nghĩ văn
vẻ và cảm xúc màu mè thị dân của mình
dần trở thành lối tư duy sáng sủa, rõ
ràng và những ngôn từ giản tiện ngắn gọn.
Bởi những thứ màu mè và bồng bột sẽ
không thể tồn tại lâu. Bạn phải biết
rằng, những sự thích thú khi khi đọc văn
hay, nghe lời bay bướm mang lại sẽ chẳng
mấy giá trị, trong khi thứ quan trọng
nhất lại nằm ở trí tuệ, tinh thần, tâm
hồn, nội dung, tư duy của bạn.

Là đàn ông, làm ơn
đừng
đọc văn của những nhà văn
nữ cùng thời với bạn.

Là đàn ông, làm ơn đừng trách người khác,
đừng nhỏ nhặt, làm ra vẻ đáng thương.

Làm ơn đừng nghĩ đến cái gì là viết về
cái đó.

Và chớ tiếc rẻ đôi chút cảm động bé nhỏ,
đôi chút thương xót nhỏ nhoi.

Bạn phải tin vào cái đẹp, tin vào hơi ấm,
vào lòng tin con người, sự tự trọng của
mỗi người, bạn hãy giữ gìn những phẩm
chất xưa cũ này. Tôi không muốn bạn bốc
đồng, vô vị, mù mờ, chà đạp chính mình
và làm thương tổn người khác. Bạn không
nên nhào nặn đời bạn thành một đống hỗn
độn tổng hợp đủ thứ.

Khi bạn thay đổi con người bạn, hãy cố
nâng niu những giá trị bản thân, cho dù
bạn biết rõ, không phải ai cũng ưa những
gì bạn đang có.

Làm ơn đừng chấp nhận thỏa hiệp với
những con người đang ngụy trang là họ
thức thời,
cấp tiến. Họ chỉ là những kẻ vô công rồi
nghề đang tìm cách biện minh cho sự thua
kém của bản thân họ. Sự mạnh mẽ, bản
lĩnh đàn ông nằm ở tận trong trái tim
bạn, bạn có sức mạnh và vẻ đẹp từ trong
tim, từ niềm tin mà dù thời gian và tuổi
trẻ có trôi qua cũng không khuất phục
được.

Bạn không có quyền ngồi trong cái tháp
ngà của trường học, rồi bảo tôi yêu thế
giới này tươi đẹp. Bạn phải nhìn thấy
cái đen tối của thế giới, sự bẩn thỉu
của cuộc đời, sự xấu xa của con người,
sau đó mới nói rằng tôi vẫn yêu thế giới
này, tôi vẫn yêu cuộc sống và tôi sống.

Tuổi trẻ ngắn ngủi thế, nhưng đừng sợ
tuổi già.

Đôi khi, bạn có thể dừng lại nghỉ ngơi,
nhưng đừng quỳ
xuống.

Khi đi một con đường, bạn chớ ngoái đầu
nhìn lại, hoặc tự hỏi, mình đang làm cái
gì?

Khi đau và nhục, đàn ông có thể khóc và
gào. Khóc đi, rồi rửa mặt, vỗ má mình,
rồi áp má mình để trên gương mặt bạn có
một nụ cười. Chứ bạn đừng dụi mắt hay
lấy tay lau nước mắt. Bởi có thể sớm mai
bạn sẽ mang một đôi mắt trũng và sưng vì
khóc. Chớ để sớm mai ai cũng nhận ra bạn
từng khóc.

Đàn ông hãy xác định cho mình một mục
tiêu xa hơn và một lộ trình dài hơn. Hãy
nhớ thỉnh thoảng ngửa đầu nhìn trời xanh,
và lúc nhìn lên trời xanh hãy nhớ cúi
xuống nhìn đất dưới chân mình.

Vào bất kỳ lúc nào, bất kỳ người nào hỏi
bạn, bạn yêu mấy lần, đáp án của bạn
phải luôn là Hai.

Một lần, cô ấy yêu tôi nhưng tôi không
cảm xúc, một lần là tôi yêu cô ấy nhưng
không được đáp lại. Hãy luôn nhớ rằng,
tình yêu đẹp vẫn luôn đang đợi bạn ở lần
yêu sau. Nên đừng luyến tiếc, đừng để
một người đàn bà nào có cơ hội làm bạn
bị tổn thương tới lần thứ hai.

Làm đàn ông, đừng giao du với văn nghệ
sĩ hay bọn văn sĩ
trẻ
, cũng như đừng làm bạn với
những kẻ bất đắc chí, thiếu tâm huyết
với đời, cũng tuyệt đối không được bạn
bè với những người đàn ông không có nghề
nghiệp chính thức, kiêm quá nhiều nghề.

Cũng đừng yêu người phụ nữ nào hy sinh
vì bạn. Khi có một cô nàng tự chà đạp
bản thân nàng, tự hy sinh, tự chịu thiệt
vì bạn, bạn chớ nên vì thế mà cảm động
hoặc yêu kẻ lụy tình ấy. Bởi một người
đàn ông nghiện hút trộm cắp đầy mình
thân với bạn, có thể kẻ nghiện hút trộm
cắp tiếp theo sẽ là chính bản thân bạn.
Tình yêu cũng tương tự như vậy, khi một
người phụ nữ vì yêu mà cầm dao cứa tay
mình đau, có thể kẻ tiếp theo bị nàng
cứa chính là bạn.

Không bao giờ đặt niềm tin vào một gã
đàn ông chỉ định giao du với mình bạn
chứ không cho bạn biết hắn đang chơi bời
với những bạn bè nào khác.

Khi một cô nàng định gọi bạn là “anh yêu,
baby, chồng yêu ơi”, bạn hãy bắt buộc cô
nàng gọi bạn bằng tên bạn, bởi bạn là
một người đàn ông,
bạn không phải thú cưng của ai.

Khi một người đàn ông hoặc một người đàn
bà tự nhiên không tới tìm bạn nữa, bạn
hãy dứt khoát đừng gọi tới làm phiền họ.

Đừng tin những kẻ dùng tiểu xảo trong
tình yêu. Và đừng ác miệng sau khi chia
tay người tình. Nghe lời khuyên của
người khác, nhưng đừng hối hận, bởi hối
hận chưa từng mang lại cho đàn ông bất
cứ thứ gì hay ho.

Đàn ông thì không xé ảnh, đốt thư, xé
nhật ký, làm những việc mà chỉ diễn viên
ba xu trên phim truyền hình mới làm. Bởi
bạn tin vào tình yêu. Tin rằng trên đời
vẫn còn những người đàn ông tốt và những
người phụ nữ tốt đẹp, có thể họ cũng
chưa kết hôn, họ cũng vẫn đang vượt
trùng trùng biển người trong đời để tìm
đến bạn. Nên đừng nói những câu đại loại
như: “Thời này làm gì có đàn bà tử tế”
hoặc “Làm gì có đàn ông tốt!”. Những câu
như thế thường làm người ta hiểu rằng,
bạn đã no xôi chán chè, hời hợt với vô
số người, vơ đũa cả nắm và không hề sống
nghiêm túc, chưa trưởng thành.

Hãy yêu tiền, yêu vật chất, dùng tiền để
sống cho ra sống. Nhưng vẫn hiểu rằng
những giá trị tinh thần cũng quan trọng
biết bao. Và con người bạn, một người
đàn ông đầy sức sống, háo hức sống vẫn
luôn có giá trị và đẹp đẽ hơn những đồng
hồ hàng hiệu, thời trang, phụ kiện sành
điệu bạn đang mang. Nếu đã hơn hai mươi
tuổi nhưng mỗi phút bạn sống, bạn vẫn
phải ngửa tay xin tiền bố mẹ, thì những
tiền bạc bạn có, đồ hiệu bạn mặc chỉ làm
cho sự vô liêm sỉ của bạn nổi bật hơn mà
thôi. Nên đồ hiệu không làm bạn có giá
hơn. Bản thân người đàn ông không có giá
trị bản thân, thì dù có bọc vàng, được
bố mẹ nâng đỡ sự nghiệp chức này tước
kia, cũng vẫn chỉ là một kẻ ăn bám bọc
vàng. Một con lừa dù có đóng yên cương
vàng khối cũng không thể trở thành tuấn
mã.

Bạn còn trẻ, có thể chưa đủ tuổi để bắt
đầu một sự nghiệp riêng, một tương lai
huy hoàng. Nhưng bạn đã đủ tuổi thành
niên, nên ít nhất, cũng không thể làm
một cái gánh nặng đeo trên lưng bố mẹ,
để bố mẹ mất hai mươi năm nuôi dạy, cái
gánh nặng đã sống ký sinh trên lưng chỉ
nặng thêm và nhiều đòi hỏi hơn.

Bạn đừng tưởng bạn trẻ, bạn làm một kiểu
tóc có màu khác người, mặc một bộ quần
áo dở nam dở nữ Unisex, rồi phun lên
người một thứ mùi nước hoa, thì người
khác sẽ tôn trọng bạn. Cái ngước nhìn
của người khác không mang ý trầm trồ
ngưỡng mộ, mà là cái nhìn khi đi ngang
qua sở thú. Rất nhiều đàn ông khác chỉ
bởi họ được giáo dục tốt nên họ sẽ không
bày tỏ thái độ gì với bạn đâu, họ sẽ tôn
trọng sự “cá tính” của bạn, nhưng không
có nghĩa rằng, họ không nhận ra sự xấu
xí của người đàn ông trước mặt.

Xin bạn đừng coi rẻ những người lao động
nghèo. Đừng xấu hổ vì phải làm việc nặng
nhọc. Đất không bẩn, mồ hôi không hôi
hám. Xin hãy tôn trọng những người có
thể không giàu bằng bạn, nhưng họ đang
nuôi cả gia đình bằng đôi tay lương
thiện và cần cù của họ. Bạn tôn trọng
họ, bạn mới biết giá trị của bạn nằm ở
đâu.

Làm đàn ông, hãy tha thứ, nhưng đừng
quên. Và hãy khoan dung với cả thế giới
cũng như với chính bản thân bạn. Để luôn
tự nhủ rằng, ta là đàn ông, ta xứng đáng
để có được những thứ tốt đẹp hơn.
CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeSun Jan 13, 2013 11:15 am

Tôi đã học được từ cuộc sống: tôi không thể
bắt người khác yêu mến mình, tất cả những điều tôi có thể lảm là cố gắng
trở thành một người đáng được yêu mến ...

Tôi đã học được từ
cuộc sống: tôi có thể đúng khi giận giữ ai đó nhưng không thể chấp nhận
bất cứ lý do nào cho việc tôi biến thành một kẻ tàn nhẫn với người khác
....

Tôi đã học được từ cuộc sống: cho dù bạn bè tôi tốt như thế
nào cũng sẽ có lúc họ làm tôi bị tổn thương và tôi phải biết tha thứ cho
điều đó ...

Tôi đã học được từ cuộc sống: trước khi muốn tha thứ cho người khác, tôi phải tập tha thứ cho chínn bản thân mình ...

Tôi
đã học được từ cuộc sống: khi một người không yêu mến tôi như tôi như
tôi mong muốn, không có nghĩa là họ không yêu mến tôi hết lòng...

Tôi
đã học được từ cuộc sống: mình phải mất nhiều năm để tạo lòng tin nơi
người khác nhưng lại có thể đánh mất nó chỉ trong một giây ...

Tôi
đã học được từ cuộc sống: tôi phải luôn cẩn trọng vì những lỗi lầm tôi
gây ra trong một khoảnh khắc, có thể làm tôi hối hận cả một đời ....

Đừng Bao Giờ Ngừng Mơ Ước !!

-Đừng
bao giờ miễn cưỡng việc bộc lộ tình cảm khi bạn đang vui, hãy để nó thể
hiện một cách tự nhiên. Còn khi bạn đang ở trong một tâm trạng xấu, hãy
đối mặt với nó.

- Đừng bao giờ sợ cố gắng làm cho mọi thứ tốt hơn, bạn sẽ ngạc nhiên với kết quả mà bạn đạt được.
- Đừng để cân nặng của cả thế giới đè lên đôi vai nhỏ bé của bạn.
- Đừng cảm thấy sợ tương lai, hãy cố gắng đối mặt với mọi thứ trước mắt.
- Đừng bao giờ cảm thấy tôi lỗi với quá khứ, hãy rút kinh nghiệm từ những lỗi lầm đó.
- Đừng nghĩ rằng bạn cô đơn, bởi luôn có ai đó đang đưa tay cho bạn nắm.
- Đừng bao giờ để cơ hội vuột qua khỏi tầm tay, có thể chẳng còn cơ hội nào tốt hơn đến với bạn.
- Đừng bao giờ chần chừ thực hiện những sở thích của bạn.
- Đừng bao giờ sợ việc cho đi khi bạn vẫn còn thứ để cho.
- Đừng quên rằng bạn có thể biến mọi ước mơ thành sự thật. Điều đó không khó như bạn tưởng đâu.
Bạn
sẽ làm đượctất cả nếu như bạn cố gắng. Vì vậy, đừng bao giờ ngừng yêu
thương, ngừng tin tưởng, và đừng bao giờ ngừng mơ ước.

Hãy Đưa Ra Một Luật Định Cho Riêng Mình

1. Hãy tự hào về mình
Niềm
tự hào về bản thân chính là con đường đưa bạn bươc tới đỉnh cao của
cuộc sống.Trong cuộc sống có vô số những điều có thể đưa bạn tới con
đường đó. Trước tiên bạn nên tự hào với trình độ, với công việc và tất
cả những gì mà bạn đã đạt được. Bước tiếp tới bạn hãy cho mình được tự
hào với những người thân và mái ấm của mình. Cũng như câu „quê hương là
chùm khế ngọt...” và nó cũng chính là niềm tự hào của bạn. Nếu như lạc
quan hơn một chút bạn sẽ thấy tất cả những gì chung quanh đều có thể
khiến bạ thấy vui sướng và tự hào.. Bạn hãy thật dũng cảm để bước đi,
bạn chính là bạn không có gì để mặc cảm khi kém hơn người khác. Hãy giúp
đỡ những người chung quanh, và chính bản thân mình. Hãy cùng giúp đỡ
nhau tiến lên và sống với niềm tự hào về bản thân mình.

2. Hãy tự quyết định cho mình
Bạn
không nên trần chừ với một quyết định nào hết. Hãy cẩn thận nhìn lại
một lần nữa, nếu như vẫn thấy không sai. Bạn hãy cho bản thân một lần cơ
hội biết tự quyết định cho chính mình. Hãy nắm trong tay số phận của
chính mình. Bắt đầu từ những việc đơn giản như: nếu muốn liên lạc với ai
đó thay vì ngồi viết thư hãy gửi mail hoặc sms. Nếu muốn có một thân
hình thon thả mà bạn không thể tập qua 1h hãy chỉ bắt đầu từ 40 phút mà
thôi .Sự khởi đầu bao giờ cũng rất khó, thế nhưng đừng bao giờ bỏ cuộc
vì lý do ,tôi làm không được hòan hảo”. Trên đời này đâu có gì được gọi
là mỹ mãn. Chẳng hạn như nếu bạn muốn làm việc thiện hãy bắt đầu ném
những đồng xu lẻ cho những người nghèo. Nếu bạn muốn con cái học giỏi
hơn hãy kèm chúng 15 phút mỗi ngày. Hãy thường xuyên làm những việc mà
bạn muốn, nhưng không cần phải miễn cưỡng sức mình. Bạn chỉ cần bắt đầu
và cố gắng cho bước tiến ngày một xa hơn. Thành công không phải một sớm,
một chiều nhưng nếu đã là nguyện vọng hãy để nó có được hy vọng thành
công.

3.Hãy sống như một dũng sỹ

Một dũng sỹ thường rất
mạnh dạn, hòa đồng, quyết tâm, sự chịu đựng và lòng cầu tiến. Tất nhiên
trong những bản lĩnh ấy cũng không thể thiếu sự tự tin, cảm thông và
bình tĩnh. Người ấy luôn tiến vể phía trước, trong khi có những người
thà rằng lẩn trốn ở đằng sau. Dũng sỹ luôn hiện diện tại mặt trận, nhưng
cũng có cuộc sống thường ngày của mình.Hãy cố bình tĩnh và thân mật kể
cả đối với những người đối với bạn khó chịu, quá đáng và bất công. Những
người mà bạn đã từng giúp đỡ dù họ không dành cho bạn một lời cảm ơn.
Hãy tiếp tục giúp đỡ họ.Bạn hãy luôn nói những lời thật lòng cho dù có
thể có làm gây mất lòng người. Con đường đi tới thành công có thể làm
bạn thất vọng và sụp đổ, thế nhưng đừng bao giờ bỏ cuộc.Dũng sỹ là một
cấp cao hơn những người trong thiên hạ. Người thầy luôn luôn phải tự rèn
luyện bản thân mình để giúp đỡ người khác .

4.Hãy đưa ra một luật định cho riêng mình

Nếu
bạn là một người nhiệt tình, mạnh mẽ, hào phóng bạn là người thành
công. Sẽ có rất nhiều người muốn nhờ vả bạn. Họ sẽ may mảy để thay đổi
quyết định của bạn. Hãy tập trung vào điều mà bạn muốn làm, phải luôn tự
nhắc nhở mình để khỏi quên mụch đích chính của mình là gi. Bạn có sự
xếp đặt và hành động của riêng mình hãy dành cho „tâm” quyền quyết định.
Bạn đừng bao giờ đồng ý đi tới phương pháp giải hòa, nếu như bạn biết
được sự thật ngiêng về mình. Bởi sự dối trá nào cũng chỉ dẫn tới sự dối
trá khác to lớn hơn.Nếu bạn đã nhận lời làm việc gì đó, đừng bao giờ
thất hứa. Bạn hãy chịu trách nhiệm về những việc làm của mình. Những
người xunh quanh luôn muốn biết bạn nghĩ gì và sự quyết tâm của bạn là
bao nhiêu. Bởi vậy mỗi khi nói chuyện, hãy nói một cách rõ ràng, rành
mạch. Hãy đưa ra những vấn đề và những yếu tố trực tiếp có hiệu lực với
việc mà bạn đang nói.Nếu như bạn luôn giữ đúng lời hứa, bạn sẽ đón nhận
được sự mến phục của bạn bè. Nhưng nên nhớ đừng hứa hẹn gì hơn câu „bạn
có thể tin vào lời hứa của tôi”

Ý Nghĩa của 5 ngón tay
Ngón
cái : Là ngón tay bạn dùng nhiều nhất và dường như nó ở gấn bạn nhất.
Hãy dành những mong muốn tốt đẹp đầu tiên cho những người thân thương,
gần gũi nhất với bạn.

Ngón trỏ : Hãy mong ước những điều tốt lành
cho những người chỉ dạy , hướng dẫn cho bạn . Đó là thầy cô , bạn bè
hay bất kỳ ai đó cho bạn dù chỉ là một lời khuyên chân thành.

Ngón
giữa : Là ngón dài nhất. Hãy mong những điều tốt lành cho những người
mà bạn thấy kính phục. Đó có thể là một nhà từ thiện, một nhà vô địch
... Họ xác lập những đỉnh cao để chúng ta biết là lúc nào cũng có thể cố
gắng.

Ngón đeo nhẫn : các thầy cô giáo dạy piano nói rằng: đây
là ngón yếu nhất trong cả bàn tay. Nó nhắc chúng ta mong ước những điều
tốt lành cho những người yếu đuối , kém may mắn.

Ngón út : Đây là
ngón tay nhỏ nhất. Nó nhắc bạn về sự khiêm tốn của bản thân bạn và nó
nhắc nhở bạn ước mong điều tốt lành cho chính bạn.Riêng ngón út bàn tay
trái: đó là ngón tay dành cho tình bạn , cho những người bạn xung quanh
chúng ta.

nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Left_bar_bleue0/0(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Left_bar_bleue0/0(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeSun Jan 13, 2013 6:59 pm

Hi, Ý nghĩa của nhưng ngón tay thật hay. Cám ơn bạn Chungviet_8x4 nhé, nhờ bạn mà mình biết được những ngón tay của mình cũng có ý nghĩa hay như thế!
CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeMon Jan 14, 2013 10:26 pm

mình mới nghe được một câu nói này nữa vô cùng ý nghĩa của một người cha!
...................................................................

"con có biết vì sao con có hai bàn tay không? vì một bàn để con tự giúp chính mình_còn một bàn nữa là để con giúp đỡ người khác"scratch
..............................................................................................................................................
CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: những phiền muộn.   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeTue Jan 15, 2013 9:07 pm

THỨ HAI 15/1/2013
...................................................................................................................................................

MỖI KHI TRỞ LẠI ĐÂY CẢM XÚC CÓ ĐIỀU GÌ ĐÓ THẬT DẶC BIỆT
có lúc vui vẻ kiếm tìm những trang viết yêu thích để xoá tan những muộn phiền
hay có lúc mong muốn một điều gì đó ví như những cái tên, nhưng có lẽ đây là cảm giác thường xuyên nhất mỗi khi trở lại .
chính xác là có lúc lên đây hy vọng "caobavuong" sẽ post thêm một bài mới để xem hiện nay cuộc sống của anh như thế nào?
cũng có khi là xem anh "luckynguyen" có hiện trên này không?có comen bài nào không? có thông báo tin vui gì về diễn đàn cho thành viên thêm tự hào không?.và nhiều người khác cùng lứa.
tất cả không phải vì mình luôn suy nghĩ đến quá khứ mà những gì những người đó thể hiện trên diễn đàn luôn tràn ngập tươi vui, sự cảm thông, sự tế nhị trong mỗi lời comen.đặc biệt chưa thấy một ai nói những lời xúc phạm tới thành viên khác.rất chân thành trong từng câu chữ.và mỗi lần viết comen một mục nào đó luôn để lại cảm giác thanh thản ,như được quan tâm cho mọi người đọc.đó là điều quý giá vô cùng. nên mình mong họ sẽ lên tiếng để đời thêm vui.
................................................................................................................................
còn hôm nay!.. chính xác hơn là sau clip t12 mình đi tìm ý tưởng mới cho clip đặc biệt dịp tết này nhưng chưa đi tới nửa chặng đường thì gặp phải sự cố mình không nghĩ tới, sự cố ấy làm mình hụt hẫng như chia tay một tình yêu vậy. như mình vừa đánh mất thứ vô cùng quý giá hơn cả tiền bạc dẫu chỉ là những tấm hình.và cũng bắt đầu từ đó cái ý nghĩ làm sao để hoàn thành clip khi tết đến cứ ám ảnh tâm trí mình.mình đã phải dùng đến lời "xin ảnh" của những thành viên. cũng chỉ có hai người thực sự thoải mái tin tưởng.mình rất biết ơn hai người đó. song mình sẽ rất hổ thẹn với hai người đó nếu không làm được clip tết này.lại còn phải đọc những lời comen chỉ trích bóng gió cũng làm mình có chút bất ngờ và hụt hẫng.đọc những lời đó bề ngoài là những châm trọc nhưng thực chất là những lời thẳng thắn tuy có chút khó chịu và làm mình luôn tự hỏi " những người đó vì sao lại có thái độ đó với mình .mình đã nói những gì chạm lòng tự ái ? hay mình có những biểu hiện nào mà khiến họ nổi khùng lên như vậy.hết người này lại đến người khác.lần này là việc xin ảnh và đề nghị hợp tác làm clip.nhưng nghe giọng điệu thì có chút gì đó không thoải mái khi mình đánh tiếng.....
những điều đó gộp lại tạo nên một vết đen mờ ảo là không hiểu mỗi lần mình đọc bài trong các box liệu còn những lời khó chịu dành cho mình?.hay những bài viết mình tham gia comen sẽ thiếu vắng họ.?vì như vậy sẽ là một việc rất tệ với mình đây.!
có lẽ ngày mai và cho đến giáp tết mình sẽ nghĩ nhiều hơn về clip "tết".................

contineu.....see a gain.
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeWed Jan 16, 2013 6:49 pm

Chung-Viet à, bạn hãy cố gắng lên đừng nãn chí. Tuyền sẽ ủng hộ bạn mà. Mình tin mọi người cũng sẽ thế mà! Mình rất mong clip mới của bạn. Hic, Dạo này T bận làm một việc nên chưa chia sẻ được với bạn. Bạn đừng buồn mình nhé!
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52777

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Left_bar_bleue1/10(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Left_bar_bleue2/10(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeWed Jan 16, 2013 8:20 pm

mình không có nhiều thời gian đọc hết tâm tư của bạn ! nhưng mình tặng bạn một câu mà mình đã viết một trong những bức thư trước ! thời gian của chúng ta giống như việc chân trái nhâm trong quá khứ còn chân phải là tương lai.
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeWed Feb 06, 2013 11:08 pm

chỉ còn là hiện tại..?
đối diện với trang viết...
lặng nghe thời gian trôi.
muỗi đốt xưng chân thật xót xa.
thôi gắng chịu đưa tay quơ theo phản xạ.
may ra không bị muỗi đốt nhiều.
nhưng...!!
mà lòng sao bồn trồn.
con tim cứ thổn thức.
viết gì đây?..khi nghĩ suy đang rối như gió cuộn.
lời hứa với chính mình thôi
và hào hứng ngày xưa sao lặng đi,rồi vơi bớt.
chậm nhiều rồi biết nói sao đây.
bạn bè tôi nơi forum có mong đón.?
nói thế nào khi không thể vượt qua mình.
xuân đến rồi đấy cũng đang qua đấy
thời gian không chờ đợi bao giờ.
và có đâu ai nhiều mong đón.
chỉ mình thôi....

nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeThu Feb 07, 2013 5:29 pm

Trong lòng mong một điều nho nhỏ,
Muốn kết thành kĩ niệm nơi đây,
Mang niềm vui, mong ước tràng đầy,
Tim thổn thức vì ngày xưa đã mất,

Còn đâu nữa một thời đằm ấm,
Tiếng cười vui vang vọng muôn nơi,
Chỉ còn đây một người mang tâm sự,
Với nỗi buồn chất chứa mãi trong lòng,

Xuân đã đến và mọi người sẽ hiểu,
Mong rằng ai hãy mãi vững tin,
Mong ước kia sẽ trở thành hiện thực,
Vì ít nhất cũng cóngười cũng hiểu????
CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeThu May 23, 2013 10:40 pm

thật buồn...như mất đi một điều gì đó khi "canhphudung" không còn trong đội ngũ bqt nữa..và buồn hơn khi em vì sự sáo trộn của tình cảm mà không hiểu được mình...vẫn như mình ngày xưa..cũng đã như thế ..giờ nghĩ lại thật áy náy với chính mình cũng chỉ vì tình xa ngã...nhưng biết làm sao được vì đó là quyết định của cô bé.chỉ có thể nghĩ rằng khi giông tố qua rồi .em sẽ luôn mỉm cười vì đã nhận ra "mình ngốc nghếch quá...mình sẽ ko lập lại điều đó nữa..
chúc em luôn may mắn.
CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeMon Sep 02, 2013 10:00 pm

lâu rồi không viết lên nhật ký thân thương...
giờ trở lại mang tâm trạng buồn bực dẫu bài hát thật hay.
chỉ mong âm nhạc xoa dịu những cảm xúc bất chợt bị dồn nén nơi tâm trí
+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
phải chăng mình đã có quyết định sai lầm lần nữa khi chần chừ không thực hiện
ngày đầu tiên nhận được tin có chút gì đó vui cho cuộc sống của người
cố gắng an ủi động viên và cả những góp ý cần thiết cho cuộc sống sau này khi người sống trong những cảm xúc đã lâu rồi người chưa được thấy lại
vậy mà bây giờ sao cảm nhận thấy choáng váng như một " cú đấm " trực diện mà người trao cho trên mặt.
mình đã phải lục lại những đoạn ghi âm khi lúc mới nhận tin giữ mình và người
mình tự hỏi mình đã làm sai điều gì..?
mình đã ko nhận ra những gì...
nhưng không phải mình đã thấy những gì mà mình bị choáng bởi sự nhanh chóng đột ngột ...bất ngờ...? không cái điều này ko làm mình bất ngờ mà thật bực và vô cùng tức tối khi người ta coi thường gia đình mình. vậy mà người vẫn ung dung hưởng thú...
mình lo sợ điều ngày xưa người làm người vật lộn với ký ức...với cuộc sống. vất vả đáng cay.tủi nhục vô cùng...
nhưng bản thân mình còn không làm mình bình yên thì làm sao mình có thể nói gì hơn ngoài sự an ủi khích lệ chuyện trò cho thjan vùi lấp đi những khổ hạnh người đang gánh.
mình biết lo lắng thái quá chỉ khiến mọi việc tệ hơn.nên mình đã phải lựa trọn từng từ từng câu để cho người những yêu thương tinh khôi. sẵn sàng cho những diễn biến của cuộc sống... vậy mà...vô tình " cú đấm" như trên trời rơi xuống làm mình và gia đình khổ não mệt trí.
vậy nguyên nhân từ đâu....
lí do vì sao...?
và tại sao sự việc lại héo hướng này
cái mình nghĩ là cái nó sẽ tới
và khi nó tới sẽ như rông tố làm trao đảo một gia đình vốn đã ko còn nguyên vẹn...
tất cả mọi người đã phải gồng mình để không bị thời gian nhấn chìm
phải chăng đây sẽ là một cơn giông tố khác ...tất nhiên nó đến đột xuất nhưng lại vô cùng khác biệt bởi sự hỗn độn thật, giả đan sen từng cơn
có thể mọi người khác sẽ nhanh trở lại bình thường khi biết rằng cơn giông ấy không thể vùi dập gia đình thêm lần nữa...nhưng..
với người....
đau lắm....
nhục lắm...
xót xa lắm..và người sẽ vượt qua thế nào...vết thương ngày xưa dẫu đã lành nhưng vết sẹo không bao giờ mất đi nó theo mãi...
đưa đến những đau thương đáng ra đã vứt bỏ được.
mình phải làm gì đây...
người nói đi t phải làm gì đây khi gia đình khuyên răn..
khi mọi người thấu hiểu còn người...
đến bao giờ mới hiểu...
đến lúc đó không chỉ người đau...mà gia đình sẽ rất đau.
ngày sau đó sẽ là một vết trượt thật dài cho dù một ai tốt tính cũng không thể làm ngơ được...cho dù là ai không quan tâm tới người nếu hiểu chuyện cũng phải ngao ngán xót xa.
điều quan trọng thời gian vẫn vô tình trôi đâu có đợi ai bao giờ.
còn người sẽ chìm ....đắm....nhói đau mỗi khi cảm xúc bình yên...
CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeSun Sep 22, 2013 7:28 pm

lại lần nữa viết lên đây trang nhật ký mang tâm trạng buồn.
một nỗi buồn như đâu đó kéo về
hay đang muốn nhắc nhở mình về dự báo của tương lai
muốn được cùng ai đó thả hồn vào mây gió
nhưng ai kia lại "xa quá"

vâng"..em biết anh cũng biết và chúng ta biết điều đó..
cảm ơn em..rất nhiều
cảm ơn em về tất cả
nếu cuộc đời có mong ước sẽ thành hiện thực anh sẽ ước được cùng em bay nhảy tới thiên đường của hạnh phúc em ơi.

CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitimeSun Aug 17, 2014 11:23 pm

mỗi lần vào mạng tìm thông tin cũng như đọc tin tức rồi lên facebook lắng nghe tiếng nói của bạn bè..như có một thói quen mặc định..trở lại diễn đàn..để...xem có bài mới không? xem bạn cũ có rôm rả trên này không?và...mong lắm chút gì đó vui tươi thoải mái....
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..   (nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI.. Icon_minitime

(nhật ký)CHỈ CÒN HIỆN TẠI..
Trang 1 trong tổng số 1 trang